Hausa - The Gospel of the Birth of Mary

Page 1

Bisharar Haihuwar Maryamu BABI NA 1 1 Budurwa Maryamu mai albarka kuma har abada, ta fito daga zuriyar sarauta da zuriyar Dawuda, an haife ta a birnin Nazarat, ta kuma yi karatu a Urushalima a Haikalin Ubangiji. 2 Sunan mahaifinta Yoachim, mahaifiyarta kuma Anna. Iyalin mahaifinta daga ƙasar Galili ne da birnin Nazarat. Iyalin mahaifiyarta daga Baitalami ne. 3 Rayukansu a bayyane yake, daidai ne a gaban Ubangiji, masu aminci ne, marasa aibu a gaban mutane. Domin sun kasu kashi uku ne. 4 Ɗaya daga cikin abin da suka keɓe ga Haikali da shugabannin Haikalin. wani kuma sun rarraba a tsakanin baƙi, da mutanen da ke cikin mawuyacin hali; na uku kuma sun kebe wa kansu da amfanin iyalansu. 5 Haka suka yi rayuwa kusan shekara ashirin a tsattsarka, cikin yardar Allah da darajar mutane, ba su da ƴaƴa. 6 Amma suka yi wa'adi cewa, idan Allah ya ba su wata matsala, za su ba da shi ga bautar Ubangiji. Saboda haka, a kowace shekara sukan tafi Haikalin Ubangiji. 7 Sa'ad da idin keɓewa ya gabato, Yowakim da waɗansu na kabilarsa suka haura zuwa Urushalima, Issaka kuwa shi ne babban firist. 8 Da ya ga Yowakim tare da sauran maƙwabtansa suna kawo hadayarsa, ya raina shi da hadayunsa, ya tambaye shi. 9 Me ya sa shi wanda ba shi da ’ya’ya, zai yi tunanin ya bayyana a cikin waɗanda suke da su? Ya kara da cewa hadayunsa ba zai taba zama karbabbe ga Allah ba, wanda aka hukunta shi da rashin cancantar haihuwa; Nassi ya ce, 'La'ananne ne duk wanda ba zai haifi namiji a cikin Isra'ila ba. 10 Ya kuma ce, ya kamata ya fara kuɓuta daga wannan la'anar ta wurin haifar da wata al'ada, sa'an nan ya zo da hadayunsa a gaban Allah. 11 Amma Yowakim ya ji kunya ƙwarai da rashin kunya, sai ya koma wurin makiyayan da suke tare da garkunan makiyaya. 12 Gama bai yarda ya koma gida ba, don kada maƙwabtansa waɗanda suke wurin, suka kuma ji wannan duka daga bakin babban firist, su zage shi a fili haka. BABI NA 2 1 Amma da ya ɗan daɗe a can, wata rana sa'ad da yake shi kaɗai, mala'ikan Ubangiji ya tsaya kusa da shi da wani babban haske. 2 Ma mala'ikan da ya bayyana gare shi, yana ƙoƙarin rubuta shi, ya damu da bayyanarsa, ya ce: 3 Yowakim, kada ka ji tsoro, kada kuma ka firgita saboda ganina, gama ni mala'ikan Ubangiji ne wanda ya aiko ta wurinka, domin in sanar da kai, an ji addu'o'inku, sadakokinku kuma sun haura a gaban Allah. . 4 Gama lalle ya ga kunyarku, ya kuma ji ana zaginku da rashin adalci, don ba ku da ’ya’ya. 5 Don haka sa’ad da ya kulle mahaifar kowane mutum, yakan yi shi saboda wannan dalili, domin ya sake buɗe ta

cikin al’ajabi mai ban mamaki, abin da aka haifa kuma ya zama kamar ba na sha’awa ba ne, amma baiwar Allah ce. . 6 Saratu, uwar farko ta al'ummarka, ba bakarariya ba ce, har sai da ta kai shekara takwas, Amma duk da haka a ƙarshen tsufanta ta haifi Ishaku, wanda aka yi wa alkawari albarka ga dukan al'ummai. 7 Rahila kuma, wadda take da tagomashi a wurin Allah, kuma ƙaunatacciyar Yakubu Mai Tsarki, ta daɗe bakarariya, duk da haka ta kasance abar auren Yusufu, wanda ba shi kaɗai ne gwamnan Masar ba, amma ya ceci al'ummai da yawa daga halaka. yunwa. 8 A cikin alƙalai wane ne ya fi Samson ƙarfin hali, Ko kuwa ya fi Sama'ila tsarkaka? Kuma duk da haka su duka uwayensu bakarariya ce. 9 Amma idan hankali ba zai gamsar da ku gaskiyar maganata ba, cewa ana yawan samun ɗaukaka a cikin shekarun da suka wuce, kuma waɗanda ba bakarare ba sun ba da mamaki sosai; Don haka Anna matarka za ta kawo maka ɗiya, ka sa masa suna Maryamu; 10 Tun tana ƙaramarta, bisa ga alkawarinka, za ta cika da Ruhu Mai Tsarki tun daga cikin mahaifiyarta. 11 Ba za ta ci ba, ba za ta sha abin da yake marar tsarki ba, ko kuwa al'amuranta ba za su kasance a waje a cikin jama'a ba, sai dai a Haikalin Ubangiji. don kada ta fada cikin wani kazafi ko zato ga mummuna. 12 Saboda haka, a cikin aiwatar da ta shekaru, kamar yadda za ta zama a cikin wani mu'ujiza hanyar haihuwa da wanda ya kasance bakarariya, don haka za ta, yayin da duk da haka budurwa, a cikin hanyar da babu kamarsa, fitar da Ɗan Allah Maɗaukaki, wanda zai , a kira shi Yesu, kuma, bisa ga ma’anar sunansa, ku zama Mai Ceton dukan al’ummai. 13 Wannan zai zama alamar abubuwan da na faɗa muku, wato, sa'ad da kuka zo Ƙofar zinariya ta Urushalima, a can za ku sadu da matarka Hannatu, wadda ta damu ƙwarai da cewa ba za ka dawo ba da wuri, za ta yi murna. in gan ka 14 Da mala'ikan ya faɗi haka, sai ya rabu da shi. BABI NA 3 1 Sa'an nan mala'ikan ya bayyana ga Hannatu matarsa ​ ​ yana cewa, “Kada ki ji tsoro, kada kuma ku yi zaton abin da kike gani ruhu ne. 2 Gama ni ne mala'ikan da ya miƙa addu'o'inku da sadaka a gaban Allah, yanzu kuma an aiko ni gare ku, domin in sanar da ku, za a haifa muku 'ya mace, wadda za a ce da ita Maryamu, za a kuma sami albarka a sama. duk mata. 3 Nan da nan bayan haihuwarta, za ta zama cike da alherin Ubangiji, ta zauna a gidan mahaifinta tsawon shekara ukun nan, sa'an nan ta mai da hankali ga hidimar Ubangiji, ba za ta rabu da bautar Ubangiji ba. haikali, har sai da ta isa a shekaru masu hankali. 4 A wata kalma, ta can za ta bauta wa Ubangiji dare da rana cikin azumi da addu'a, za ta nisanci kowane abu marar tsarki, ba ta taɓa sanin kowa ba. 5 Amma, kasancewar wani misali marar misaltuwa ba tare da wani ƙazanta ko ƙazantar ba, kuma budurwar da ba ta san kowa ba, za ta haifi ɗa, kuma kuyanga za ta fito da Ubangiji, wanda ta wurin alherinsa da sunansa da ayyukansa, zai zama Mai Ceto. na duniya. 6 Saboda haka, ki tashi, ki haura Urushalima, sa'ad da za ki zo wurin da ake ce da ita Ƙofar Zinariya, domin tana cike


Turn static files into dynamic content formats.

Create a flipbook
Issuu converts static files into: digital portfolios, online yearbooks, online catalogs, digital photo albums and more. Sign up and create your flipbook.