Hausa - The Book of 1st Chronicles

Page 1


1Labari

BABINA1

1Adamu,Shet,Enosh, 2Kenan,Mahalaleel,Yered, 3Henok,Metusela,Lamek, 4Nuhu,Shem,Ham,daYafet.

5'Ya'yanYafet;Gomer,daMagog,daMadai,daYawan, daTubal,daMeshek,daTiras

6'Ya'yanGomer,maza.Ashkenaz,daRifat,daTogarma.

7'Ya'yanYawan;Elisha,daTarshish,daKitim,da Dodanim

8'Ya'yanHam;Kush,daMizrayim,daFut,daKan'ana.

9'Ya'yanKush,mazaSeba,daHawila,daSabta,da Raama,daSabteka'Ya'yanRa'ama;Sheba,danDedan 10KushkuwayahaifiNimrod,yafarazamamaiƙarfia duniya

11MizrayimcikinsaLudim,daAnamim,daLehabim,da Naftuhim.

12daPatrusim,daKasluhim,wandaFilistiyawasukafito, daKaftorim

13Kan'anayahaifiSidonɗanfarinsa,daHet.

14daYebusiyawa,daAmoriyawa,daGirgashiyawa 15daHiwiyawa,daArkiya,daSiniyawa 16daArwadiyawa,daZemariya,daHamatiyawa.

17'Ya'yanShem,mazaElam,daAsshur,daArfakshad,da Lud,daAram,daUz,daHul,daGeter,daMeshek 18ArfakshadiyahaifiShela,ShelayahaifiEber.

19AnhaifawaEber'ya'yabiyumaza,sunanɗayanFeleg gamaazamaninsaakarabaƙasa,sunanɗan'uwansakuwa Yoktan.

20YoktanyahaifiAlmodad,daShelef,daHazarmawet,da Yera.

21daHadoram,daUzal,daDikla. 22daEbal,daAbimael,daSheba 23daOfir,daHawila,daYobab.Waɗannanduka'ya'yan Yoktanne.

24Shem,Arfakshad,Shela, 25Eber,Feleg,Reyu, 26Serug,Nahor,Tera, 27Abram;hakaIbrahim

28'Ya'yanIbrahim;Ishaku,daIsma'il. 29Waɗannansunezuriyarsu:ɗanfarinIsma'ilu,Nebayot saiKedar,daAdbeel,daMibsam, 30Mishma,daDuma,daMassa,daHadad,daTema, 31Yetur,daNafish,daKedemaWaɗannansune'ya'yan Isma'ilu

32'Ya'yanKetura,ƙwarƙwararIbrahim,tahaifiZimran,da Yokshan,daMedan,daMadayana,daIshbak,daShuwa 'Ya'yanYokshan,mazaSheba,danDedan

33'Ya'yanMadayana.Efa,daEfer,daHenok,daAbida,da EldaahWaɗannanduka'ya'yanKeturane 34IbrahimyahaifiIshaku'Ya'yanIshaku;Isuwada Isra'ila.

35'Ya'yanIsuwa;Elifaz,daReyuwel,daYewush,da Yalam,daKora

36'Ya'yanElifaz,maza.Teman,daOmar,daZefi,da Gatam,daKenaz,daTimna,daAmalek

37'Ya'yanReyuwel,mazaNahat,daZera,daShamma,da Mizza.

38'Ya'yanSeyir;Lotan,daShobal,daZibeyon,daAna,da Dishon,daEzer,daDishan

39'Ya'yanLotankuma.Hori,daHomam,Timnakuwa 'yar'uwarLotance

40'Ya'yanShobal;Alian,daManahat,daEbal,daShefi, daOnam.'Ya'yanZibeyon;Aiya,daAna.

41'Ya'yanAna;Dishon'Ya'yanDishon;Amram,da Eshban,daItran,daKeran

42'Ya'yanEzer;Bilhan,andZavan,andJakan.'Ya'yan Dishan;Uz,Aran

43Waɗannansunesarakunandasukayimulkiaƙasar EdomkafinwanisarkiyacisarautarIsra'ila.Belaɗan Beyor,sunanbirninsakuwaDinhaba

44DaBelayarasu,YobabɗanZeranaBozarayagāji sarautarsa.

45Yobabyarasu,HushamnaƙasarTemanyagāji sarautarsa

46Sa'addaHushamyarasu,saiHadadɗanBedad,wanda yaciMadayanaafilinMowab,yacisarautaabayansa SunanbirninsakuwaAwit

47DaHadadyarasu,SamlanaMasrekayagājisarautarsa. 48Sa'addaSamlayarasu,ShawulmutuminRehobota bakinrafinyagājisarautarsa.

49Sa'addaShawuluyarasu,Ba'alhananɗanAkboryagāji sarautarsa

50DaBa'alhananyarasu,HadadyagājisarautarsaSunan birninsaFayi.SunanmatarsaMehetabel,'yarMatred,'yar Mezahab

51HadadkumayarasuShugabanninEdomkuwasune shugabanTimna,shugabanAliah,shugabanJeteth, 52SarkinAholibama,daIla,daPinon, 53daKenaz,daTeman,daMibzar, 54DukeMagdiel,DukeIramWaɗannansune shugabanninEdom

BABINA2

1Waɗannansune'ya'yanIsra'ila.Ra'ubainu,daSaminu, daLawi,daYahuza,daIssaka,daZabaluna, 2Dan,daYusufu,daBiliyaminu,daNaftali,daGad,da Ashiru.

3'Ya'yanYahuzaEr,daOnan,daShela,'yarShuwa Bakan'aniyatahaifamasasuukuEr,ɗanfarinYahuza, muguneagabanUbangiji.kumayakasheshi.

4TamarsurukarsatahaifamasaFarizadaZeraDukan 'ya'yanYahuzamazabiyarne

5'Ya'yanFarez,maza.Hesron,daHamul.

6'Ya'yanZera,mazaZimri,daEtan,daHeman,daKalkol, daDara,subiyarne

7'Ya'yanKarmi,maza.Akar,wandayawahalardaIsra'ila, wandayayizunubiacikinabindaakala'anta

8'Ya'yanEtan,mazaAzariya

9'Ya'yanHesruna,waɗandaakahaifamasa.Yerahmeel,da Ram,daKelubai

10AramyahaifiAmminadabAmminadabshinemahaifin Nashon,shugabanmutanenYahuza.

11NashonyahaifiSalma,SalmayahaifiBo'aza 12Bo'azayahaifiObed,ObedyahaifiYesse 13YesseyahaifiEliyabɗanfarinsa,daAbinadabnabiyu, daShimmanauku

14Netanelnahuɗu,Radainabiyar 15Ozemnashida,Dawudanabakwai.

16'Ya'yantamatasuneZeruya,daAbigail'Ya'yanZeruya, maza.Abishai,daYowab,daAsahel,suuku.

17AbigailtahaifiAmasa,mahaifinAmasakuwaYeterBa Isma'ele.

18KalibuɗanHesrunayahaifi'ya'yamazadagawurin matarsaAzubadaYeriotWaɗannansune'ya'yantaJesher, daShobab,daArdon

19Sa'addaAzubatarasu,KalibuyaauroEfrata,tahaifa masaHur

20HuryahaifiUri,UriyahaifiBezalel

21BayanhakaHesrunayashigawurin'yarMakirmahaifin Gileyad,waddayaaurasa'addayakedashekarasittinTa haifamasaSegub.

22SegubyahaifiYayirwandayakedabiraneashirinda ukuaƙasarGileyad

23YaƙwacegaruruwasittindagaGeshur,daAram,da garuruwanYayir,daKenatdagaruruwantaWaɗannan dukana'ya'yanMakirne,mahaifinGileyad

24BayanHesrunayarasuaKalibefrata,saimatarHesruna tahaifamasaAshurmahaifinTekowa

25'Ya'yanYerameyelɗanfarinHesruna,suneRamɗan fari,daBuna,daOren,daOzem,daAhija.

26Yerameyelkumayaaurowatamace,sunantaAtaraIta cemahaifiyarOnam

27'Ya'yanRam,ɗanfarinYerameyel,suneMa'az,da Yamin,daEker

28'Ya'yanOnam,maza,suneShammaidaYada'Ya'yan Shammai;Nadab,daAbishur.

29SunanmatarAbishurAbihail,tahaifamasaAhbanda Molid

30'Ya'yanNadab,maza.Seled,daAppayim,ammaSeled yarasubashida'ya'ya

31'Ya'yanAffayimIshi'Ya'yanIshikuma;Sheshan 'Ya'yanSheshan;Ahlai.

32'Ya'yanYada,ɗan'uwanShammaiYeterdaJonatan, Yeterkuwayarasubashida'ya'ya

33'Ya'yanJonatan.Peleth,Zaza.Waɗannansune'ya'yan Yerahmeel

34Sheshanbashida'ya'yamaza,saidai'ya'yamata Sheshanyanadabawa,Bamasare,sunansaJarha.

35Sheshankuwayaaurarda'yarsagaYarhabawansaTa haifamasaAttai

36AttaicikinsaNatan,NatanyahaifiZabad.

37ZabadcikinsaEflal,EflalyahaifiObed

38ObedcikinsaYehu,YehuyahaifiAzariya

39AzariyacikinsaHelez,HelezcikinsaEleasa.

40EleasayahaifiSisamai,SisamaiyahaifiShallum

41ShallumcikinsaYekamiya,YekamiyacikinsaElishama.

42'Ya'yanKalibu,ɗan'uwanYerameyel,suneMeshaɗan farinsa,wandayahaifiZif'Ya'yanMaresha,maza,shine mahaifinHebron

43'Ya'yanHebronkuma.Kora,daTaffuwa,daRekem,da Shema

44ShemashinemahaifinRahammahaifinYorkowam, RekemshinemahaifinShammai

45ShammaiɗansashineMawon,Maonkuwashine mahaifinBetzur.

46Efa,ƙwarƙwararKalibu,tahaifiHaran,daMoza,da Gazez,HarankuwashinemahaifinGazez

47'Ya'yanYadai,maza.Regem,daYotam,daGeshan,da Felet,daEfa,daSha'af

48Ma'aka,ƙwarƙwararKalibu,tahaifiSheber,daTirhana

49TakumahaifiSha'afmahaifinMadmanna,Shewa mahaifinMakbena,daGibeya,'yarKalibukuwaAksa.

50Waɗannansune'ya'yanKalibu,ɗanHur,ɗanfarin Efrata.ShobalshinemahaifinKiriyat-yeyarim, 51SalmashinemahaifinBaitalami,HarefyahaifiBetgader

52ShobalmahaifinKiriyat-yeyarimyanada'ya'yamaza Haroeh,darabinManahatiyawa.

53IyalanKiriyat-yeyarimdaItriiyawa,daFuhiwa,da Shumatiyawa,daMishiyawa;Dagacikinsuakwai Zaraiyawa,daEshtauliyawa

54'Ya'yanSalmaBaitalami,daNetofawa,daAtarot,da gidanYowab,darabinManahitawa,daZoraiyawa.

55IyalanmarubutandasukezauneaYabezdaTiratites, daShimeyatites,daSukhatiyawaWaɗannansune KeniyawawaɗandasukafitodagaHemat,mahaifingidan Rekab

BABINA3

1Waɗannansune'ya'yanDawuda,waɗandaakahaifa masaaHebron.AmnonɗanfarinAhinowam BayezreyeliyaDaniyelnabiyu,naAbigailBakarmel

2Nauku,AbsalomɗanMaaka,'yarTalmai,SarkinGeshur, nahuɗu,AdonijaɗanHaggit.

3NabiyarShefatiyaɗanAbital,nashida,Itreyamtahaifa masamatarsaEgla

4WaɗannanshidaanhaifamasaaHebron.Acanyayi mulkishekarabakwaidawatashidaYayimulkishekara talatindaukuaUrushalima

5WaɗannananhaifesuaUrushalima.Shimeya,da Shobab,daNatan,daSulemanu,huɗu,naBatshuwa,'yar Ammiyel

6daIbhar,daElishama,daElifelet, 7daNoga,daNefeg,daYafiya, 8daElishama,daEliada,daElifelet,tara

9Waɗannansune'ya'yanDawuda,maza,banda'ya'yan ƙwaraƙwarai,daTamar'yar'uwarsu

10ƊanSulemanukuwashineRehobowam,daAbiya,da Asa,daYehoshafat.

11Yehoramɗansa,daAhaziya,daYowash, 12Amaziyaɗansa,Azariyaɗansa,Yotamɗansa, 13Ahazɗansa,Hezekiyaɗansa,Manassaɗansa. 14Amonɗansa,daYosiya

15'Ya'yanYosiya,maza,suneYohananɗanfari,nabiyu Yehoyakim,naukuZadakiya,nahuɗuShallum.

16'Ya'yanYehoyakim,maza,suneYekoniya,daZadakiya

17'Ya'yanYekoniya,maza.Assir,dansaSalatiel, 18Malkiram,Fedaiya,Shenazar,Jekamiya,Hoshama, Nedabiya

19'Ya'yanFedaiya,maza,suneZarubabeldaShimai Meshullam,daHananiya,daShelomit'yar'uwarsu. 20daHashuba,daOhel,daBerekiya,daHasadiya,da Jushabbesed,biyar

21'Ya'yanHananiyaFelatiyadaJesaiah:'Ya'yanRefaya, maza,daArnan,da'ya'yanObadiya,mazanaShekaniya 22'Ya'yanShekaniya,maza.Shemaiya:'ya'yanShemaiya; Hattush,daIgeal,daBariya,daNeriya,daShafat,sushida ne

23'Ya'yanNeriya,maza.Elioenai,daHezekiya,da Azrikam,suuku

24'Ya'yanElioenai,maza,suneHodaiya,daEliyashib,da Felaiya,daAkkub,daYohenan,daDalaya,daAnani,su bakwai

BABINA4

1'Ya'yanYahuza;Farez,daHesruna,daKarmi,daHur,da Shobal.

2ReaiyaɗanShobalshinemahaifinYahatYahatcikinsa AhumaidaLahadWaɗannansuneiyalankabilarZorat

3WaɗannansunekakanItamJezreyel,daIshma,da Idbash,sunan'yar'uwarsuHazelelponi

4FeniyelshinemahaifinGedor,daEzermahaifinHusha. Waɗannansune'ya'yanHur,ɗanfarinEfrata,mahaifin Baitalami

5AshurmahaifinTekowayaaurimatabiyu,HeladaNaara.

6NaaratahaifamasaAhuzam,daHefer,daTemeni,da HaahashtariWaɗannansune'ya'yanNaara,maza

7'Ya'yanHela,maza,suneZeret,daYezowar,daEtnan.

8KozyahaifiAnub,daZobeba,daiyalanAharhel,ɗan Harum

9Yabezyafi'yan'uwansadaraja,tsohuwarsakumataraɗa masasunaYabez,tace,“Dominnahaifeshidabaƙinciki 10YabezkuwayayikiragaElohimnaIsra'ila,yace,“Da makasaminialbarka,kafaɗaɗakaniyakata,kakumasa hannunkayakasancetaredani,kakiyayenidagamugunta, kadakasanibaƙinciki!KumaAllahYabashiabindaya roƙa.

11Kelubɗan'uwanShuwashinemahaifinMehir,shine mahaifinEshton

12EshtonshinemahaifinBetrafa,daFaseya,daTehinna mahaifinIrnahashWaɗannansunemutanenReka

13'Ya'yanKenaz'Ya'yanOtniyel,maza,suneOtniyel,da Seraiya.Hathath.

14MeonotaishinemahaifinOfra,Seraiyashinemahaifin Yowab,mahaifinkwarinCharasimgamasumasusana'a ne.

15'Ya'yanKalibu,ɗanYefunne,mazaneIru,daIla,da Na'am,mazanaIla,suneKenaz

16'Ya'yanYehalelel,maza.Zif,daZifa,daTiriya,da Asareel

17'Ya'yanEzra,maza,suneYeter,daMered,daEfer,da Yalon,tahaifiMaryamu,daShammai,daIshbamahaifin Eshtemowa

18MatarsaYehudiyatahaifiYeredmahaifinGedor,da EbermahaifinSoko,daYekutielmahaifinZanowa. Waɗannansune'ya'yanBitiya,'yarFir'auna,wandaMered yaauri.

19'Ya'yanmatarsa,Hodiya,'yar'uwarNaham,mahaifin KailaBagarmiye,daEshtemowaBa'akat

20'Ya'yanShimon,maza,suneAmnon,daRinna,da Benhanan,daTilon.'Ya'yanIshi,maza,suneZohetda Benzohet

21'Ya'yanShela,ɗanYahuza,suneErmahaifinLeka,da LaadamahaifinMaresha,daiyalangidanmasusana'ar lallausanlilinnagidanAshbea

22daYokim,damutanenKozeba,daYowash,daSaraf waɗandasukemulkinMowab,daYashubilehemKuma waɗannantsoffinabubuwane

23Waɗannansunemaginantukwane,dawaɗandasuke zauneacikinshuke-shukedakagara,cansukazaunatare dasarkidonaikinsa

24'Ya'yanSaminu,maza,suneNemuwel,daYamin,da Yarib,daZera,daShawul.

25Shallumɗansa,Mibsamɗansa,Mishmaɗansa 26'Ya'yanMishma,maza.ƊansaHamuwel,daZakkur,da Shimai.

27Shimaiyanada'ya'yamazagomashashidadamata shidaAmma'yan'uwansabasuda'ya'yadayawa 28SukazaunaaBiyer-sheba,daMolada,daHazarshual. 29daBilha,daEzem,daTolad

30daBetuwel,daHorma,daZiklag

31daBet-markabot,daHazarsusim,daBet-birei,da ShayarimWaɗannansunegaruruwansuharzuwazamanin Dawuda.

32KauyukansukuwasuneItam,daAyin,daRimmon,da Token,daAshan,biranebiyar

33Dadukanƙauyukansudasukekewayedagaruruwan harzuwaBa'alWaɗannansunewurarenzamansu,da tarihinsu

34daMeshobab,daJamlek,daYoshaɗanAmaziya.

35daYowel,daYehuɗanYosibiya,ɗanSeraiya,ɗan Asiyel

36daElioenai,daYakoba,daYeshohaya,daAsaya,da Adiyel,daYesimiyel,daBenaiya

37ZizaɗanShifi,ɗanAllon,ɗanYedaiya,ɗanShimri,ɗan Shemaiya.

38Waɗannandaakaambatasunayensusunehakimaia cikiniyalansu,gidajenkakanninsukumasukaƙaruƙwarai 39SukatafimashiginGedor,harwajengabashinkwarin, donnemanmakiyayargarkunantumakinsu

40SukasamikiwomaiƙibamaikyauGamamutanen Hamsunzaunaacanadā.

41Waɗannandaakarubutadasunansusunzoazamanin Hezekiya,SarkinYahuza,sukakarkashealfarwansu,da wurarendasukecan,sukahallakasusarai,harwayau, sukazaunaaɗakunansu,gamaakwaikiwogagarkunan tumakinsu

42Waɗansudagacikin'ya'yanSaminu,mutumɗaribiyar ne,sukatafiDutsenSeyir

43SukakarkashesauranAmalekawadasukatsere,suka zaunaacanharwayau.

BABINA5

1'Ya'yanRa'ubainu,ɗanfarinIsra'ila,(gamashiɗanfari ne,ammatundayakeyaƙazantardagadonmahaifinsa,an bawa'ya'yanYusufuɗanIsra'ilagādonsanaɗanfari.

2DominYahuzayayinasaraakan'yan'uwansaamma matsayinɗanfarinaYusufune:)

3'Ya'yanRa'ubainu,ɗanfarinIsra'ila,nace,suneHanok, daFallu,daHesruna,daKarmi

4'Ya'yanYowel,mazaɗansaShemaiya,daGog,da Shimai, 5ƊansaMika,daReaiya,daBa'al, 6ƊansaBeera,wandaTilgat-filesarSarkinAssuriyaya kwasheshibauta,shinesarkinRa'ubainu

7'Yan'uwansakuwabisagaiyalansu,sa'addaakalissafta tarihinzamaninsu,suneshugabanYehiyel,daZakariya.

8BelaɗanAzaz,ɗanShema,ɗanYowel,wandayazauna aArower,harzuwaNebodaBa'almeon

9Yazaunaawajengabasharzuwamashiginjejindaga KoginYufiretis,gamashanunsusunyawaitaaƙasar Gileyad

10AzamaninSaulsukayiyaƙidaHagarawawaɗanda sukamutudahannunsu.

11GadkuwasukazaunadauradasuaƙasarBashanhar zuwaSalka.

12Yowelneshugaban,daShafamnabiye,daYanai,da ShafatcikinBashan

13'Yan'uwansunagidankakanninsusuneMika'ilu,da Meshullam,daSheba,daYorai,daYakan,daZiya,da Eber,subakwai

14Waɗannansune'ya'yanAbihailɗanHuri,ɗanYarowa, ɗanGileyad,ɗanMaikel,ɗanJeshishai,ɗanYado,ɗanBuz 15AhiɗanAbdiyel,ɗanGuni,shineshugabangidan kakanninsu.

16SukazaunaaGileyadcikinBashan,dagaruruwanta,da dukanwurarenkiwonaSharonakaniyakarsu

17Waɗannandukaanlasaftasubisagaasalinsuazamanin YotamSarkinYahuza,daazamaninYerobowamSarkin Isra'ila

18'Ya'yanRa'ubainu,daGadawa,darabinkabilar Manassa,jarumawane,masuiyaɗaukargarda,datakobi, daharbinbaka,ƙwararrunyaƙi,dubuarba'indahuɗuda ɗaribakwaidasittin(44,777)newaɗandasukafitazuwa yaƙi

19SukayiyaƙidaHagarawa,daYetur,daNephish,da Nodab.

20Akataimakesuakansu,akabadaHagarawadadukan waɗandasuketaredasuahannunsudominsundogara gareshi.

21SukaƙwaceshanunsuDagacikinraƙumadubuhamsin, datumakidubuɗaribiyudahamsin,dajakunadububiyu, namutanedubuɗari.

22Gamaankashemutanedayawa,gamayaƙinnaAllah neKumasukazaunaawurinsuharzuwabauta

23MutanenrabinkabilarManassakuwasukazaunaa ƙasar,tundagaBashanharzuwaBa'al-harmon,daSenir, harzuwaDutsenHarmon

24Waɗannansuneshugabanningidajenkakanninsu,wato Efer,daIshi,daEliyel,daAzriyel,daIrmiya,daHodawiya, daYadiyel,jarumawanejarumawa,manyanmutane,da shugabanningidajenkakanninsu.

25SukayirashinamincigaAllahnakakanninsu,sukabi gumakanmutanenƙasar,waɗandaAllahyahallakaa gabansu.

26AllahnaIsra'ilakuwayazugaruhunPul,Sarkin Assuriya,daruhunTilgat-filesar,SarkinAssuriya,ya kwashesu,watoRa'ubainu,daGadawa,darabinkabilar Manassa,yakaisuHala,daHabor,daHara,daKogin Gozanharwayau.

BABINA6

1'Ya'yanLawi;Gershon,daKohat,daMerari.

2'Ya'yanKohat,mazaAmram,daIzhara,daHebron,da Uzziyel

3'Ya'yanAmramkumaHaruna,daMusa,daMaryamu 'Ya'yanHarunakuma;Nadab,daAbihu,daEle'azara,da Itamar.

4Ele'azarayahaifiFinehas,FinehasyahaifiAbishuwa 5AbishuwayahaifiBukki,BukkiyahaifiUzzi

6UzzishinemahaifinZeraiya,Zeraiyashinemahaifin Merayot

7MeraiotcikinsaAmariya,AmariyayahaifiAhitub

8AhitubcikinsaZadok,kumaZadokcikinsaAhimawaz 9AhimawazshinemahaifinAzariya,Azariyashine mahaifinYohenan

10YohenancikinsaAzariya,shinewandayakehidimar firistaHaikalindaSulemanuyaginaaUrushalima. 11AzariyacikinsaAmariya,AmariyayahaifiAhitub 12AhitubcikinsaZadok,kumaZadokcikinsaShallum 13ShallumcikinsaHilkiya,HilkiyayahaifiAzariya. 14AzariyacikinsaSeraiya,SeraiyayahaifiYehozadak 15Yehozadakkuwayatafizamantalalasa'addaYahweh yakwasheYahuzadaUrushalimatahannun Nebukadnezzar

16'Ya'yanLawi,maza.Gershom,daKohat,daMerari. 17Waɗannansunesunayen'ya'yanGershomLibni,da Shimai

18'Ya'yanKohat,maza,suneAmram,daIzhara,da Hebron,daUzziyel

19'Ya'yanMerari,mazaMahli,daMushiWaɗannansu neiyalanLawiyawabisagakakanninsu.

20NaGershom;Libniɗansa,Yahatɗansa,Zimmaɗansa, 21ƊansaYowa,daIddo,daZera,daYeaterai

22'Ya'yanKohat,maza.Amminadabɗansa,Koraɗansa, daAssir, 23Elkanaɗansa,daEbiyasafɗansa,daAssirɗansa 24ƊansaTahat,daUriyel,daAzariya,daShawul.

25'Ya'yanElkanaAmasai,daAhimot

26AmmaElkana,shineɗanElkanaZofaiɗansa,daNahat ɗansa,

27ƊansaEliyab,daYeroham,daElkana

28'Ya'yanSama'ila,mazaVashniɗanfarin,daAbiyah

29'Ya'yanMerari,maza.Mali,daLibni,daShimai,da Uzza,

30Shimeyaɗansa,Haggiyaɗansa,daAsaya

31WaɗannansunewaɗandaDawudayasasulurada hidimarwaƙaaHaikalinUbangijibayanankwantarda akwatin

32Sukayihidimaagabanmazauninalfarwatasujadada rairawaƙoƙi,harSulemanuyaginaHaikalinUbangijia Urushalima

33Waɗannansunewaɗandasukayijirada'ya'yansu. Dagacikin'ya'yanKohatiyawa:Hemanmawaƙa,ɗan Yowel,ɗanShemuwel

34ɗanElkanaɗanYerohamɗanEliyelɗanTowa. 35ɗanZufɗanElkanaɗanMahatɗanAmasai

36ɗanElkanaɗanYowelɗanAzariyaɗanZafaniya

37ɗanTahat,ɗanAssir,ɗanEbiyasaf,ɗanKora.

38ƊanIzhara,ɗanKohat,ɗanLawi,ɗanIsra'ila 39daɗan'uwansaAsafwandayaketsayedamansa,wato AsafɗanBerakiya,ɗanShimeya

40ƊanMaikelɗanBaaseiyaɗanMalkiyane 41ɗanEtni,ɗanZera,ɗanAdaya, 42ɗanEtanɗanZimmaɗanShimaine.

43ɗanYahatɗanGershom,ɗanLawi 44'Yan'uwansu,'ya'yanMerari,sukatsayaahagu,Etan ɗanKishi,ɗanAbdi,ɗanMalluk

45ɗanHashabiyaɗanAmaziyaɗanHilkiya 46ɗanAmzi,ɗanBani,ɗanShamer.

47ƊanMali,ɗanMushi,ɗanMerari,ɗanLawi 48Annaɗa'yan'uwansuLawiyawasuyikowaneirin hidimanaalfarwataHaikalinAllah.

49AmmaHarunada'ya'yansamazasukamiƙahadayaa kanbagadenƙonahadaya,dakanbagadenƙonaturare,aka

sasudomindukanaikinWuriMafiTsarki,dayinkafara dominIsra'ila,bisagadukanabindaMusa,bawanAllahya umarta

50Waɗannansune'ya'yanHaruna,maza.ƊansaEle'azara, daFinehas,daAbishuwa, 51Bukkiɗansa,daUzzi,daZeraiya, 52daMeraiot,daAmariya,daAhitub, 53Zadokɗansa,daAhimawaz.

54Waɗannansunewurarenzamansubisagakagaransua kaniyakokinsu,na'ya'yanHaruna,naiyalanKohatiyawa, gamanasune

55AkabasuHebrondamakiyayartaaƙasarYahuza 56AmmaanbaKalibuɗanYefunnefilayenbirninda ƙauyukansa

57Akaba'ya'yanHarunamazabiranenYahuza,wato Hebron,birninmafaka,daLibnataredamakiyayarta,da Jattir,daEshtemowataredamakiyayarta 58daHilendamakiyayarta,daDebirdamakiyayarta

59daAshandawurarenkiwonata,daBet-shemeshda makiyayarta

60DaganakabilarBiliyaminuGebadukdamakiyayarta, daAlemetdamakiyayarta,daAnatotdukdamakiyayarta. Dukangaruruwansubisagaiyalansubiranegomashauku ne

61Akaba'ya'yanKohatmaza,waɗandasukaragudaga cikinkabilarwannankabila,biranegomadagacikinrabin kabilar,wato,dagacikinrabinkabilarManassa

62Anba'ya'yanGershombisagaiyalansubiranegoma shaukudaganakabilarIssaka,danakabilarAshiru,dana kabilarNaftali,danakabilarManassaaBashan

63DaganakabilarRa'ubainu,danakabilarGad,dana kabilarZabaluna,anba'ya'yanMeraribiranegomasha biyutahanyarkuri'a,bisagaiyalansu

64Isra'ilawakuwasukabaLawiyawawaɗannangaruruwa dawurarenkiwonasu

65DaganakabilarYahuza,danakabilarSaminu,dana kabilarBiliyaminu,akabadawaɗannangaruruwandaaka kirasunayensutahanyarkuri'a

66Sauraniyalan'ya'yanKohatkuwasunsamibiranen yankunansudagakabilarIfraimu.

67AkabasuShekemdamakiyayartadagacikin garuruwanmafaka,taƙasartudutaIfraimuSukabaGezer taredamakiyayarta.

68daYokmeyamtaredamakiyayarta,daBet-horonduk damakiyayarta

69daAyalondamakiyayarta,daGatrimmonda makiyayarta

70DagacikinrabinkabilarManassa.Anertareda makiyayarta,daBileamtaredamakiyayarta,domindangin Kohatdasukaragu

71DagacikindanginrabinkabilarManassa,anba'ya'yan Gershom,GolanaBashantaredamakiyayarta,daAshtarot damakiyayarta

72DaganakabilarIssakaKedeshdamakiyayarta,Da Daberattaredamakiyayarta,

73daRamotdamakiyayarta,daAemtaredamakiyayarta

74DaganakabilarAshiru.Mashaldamakiyayarta,da Abdondamakiyayarta

75daHukokdamakiyayarta,daRehobdamakiyayarta

76DaganakabilarNaftali.KedeshtaGalilidukda makiyayarta,daHammondukdamakiyayarta,da Kiriatayimdukdamakiyayarta

77DaganakabilarZabalunaakabasauran'ya'yanMerari Rimmondamakiyayarta,daTabordamakiyayarta.

78DaganakabilarRa'ubainuahayinUrdundaurada Yariko,anbasuBezerdamakiyayarta,daYazatareda makiyayarta.

79Kedemotdamakiyayarta,daMefayatdamakiyayarta

80DaganakabilarGadRamottaGileyaddamakiyayarta, daMahanayimdukdamakiyayarta.

81daHeshbondamakiyayarta,daYazardukda makiyayarta

BABINA7

1'Ya'yanIssaka,maza,suhuɗuneTola,daFuwa,da Yashub,daShimron

2'Ya'yanTola,maza.Uzzi,daRefaya,daYeriyel,da Yahmai,daJibsam,daShemuwel,shugabanningidan mahaifinsu,naTolaSujarumawaneazamaninsu Yawansuyakaidubuashirindabiyudaɗarishidaa zamaninDawuda

3'Ya'yanUzzi,mazaIzrahiya:'Ya'yanIzrahiya;Mika'ilu, daObadiya,daYowel,daIshiah,biyar:dukansumanyan mutanene

4Taredasu,bisagazamaninsu,bisagagidajen kakanninsu,akwaiƙungiyoyinsojojidubutalatindashida, gamasunadamatada'ya'yamazadayawa

5'Yan'uwansudagacikindukaniyalanIssaka,jarumawa ne,mutumdubutamanindadububakwainebisaga asalinsu

6'Ya'yanBiliyaminu;Bela,daBeker,daJediyayel,suuku 7'Ya'yanBela;Ezbon,daUzzi,daUzziyel,daYerimot,da Iri,biyarShugabanningidajenkakanninsu,jarumawane Akalasaftabisagaasalinsu,dubuashirindabiyudatalatin dahudu.

8'Ya'yanBeker,mazaZemira,daYowash,daEliyezer,da Eliyoyenai,daOmri,daYerimot,daAbiya,daAnatot,da Alamet.Waɗannanduka'ya'yanBekerne.

9Akaƙidayasubisagaasalinsubisagazamaninsu, shugabanningidajenkakanninsu,jarumawane,dubu ashirindaɗaribiyu(22,200).

10'Ya'yanYediyayelkuma'Ya'yanBilhan,maza;Yewush, daBiliyaminu,daEhud,daKena'ana,daZetan,da Tarshish,daAhishahar.

11Dukanwaɗannan'ya'yanYediyayel,bisaga shugabanninkakanninsu,jarumawane,sunemayaƙadubu gomashabakwaidaɗaribiyu(17,200),waɗandazasuiya fitayaƙidayaƙi

12Shuffim,daHuffim,zuriyarIr,daHushim,mazana 'ya'yanAher

13'Ya'yanNaftali;Yaziyel,daGuni,daYezer,daShallum, 'ya'yanBilha,maza

14'Ya'yanManassa.Ashriel,waddatahaifa:(amma ƙwarƙwararsaBa'aramiyatahaifiMakirmahaifinGileyad 15Makiryaauri'yar'uwarHufimdaShuffim,sunan 'yar'uwartaMa'aka,sunantabiyukuwaZelofehad, Zelofehadkuwayanada'ya'yamata

16Ma'akamatarMakirtahaifiɗa,taraɗamasasuna FereshSunanɗan'uwansakuwaSheresh'Ya'yansamaza, suneUlamdaRakem

17'Ya'yanUlam.Bedan.Waɗannansune'ya'yanGileyad, ɗanMakir,ɗanManassa

18'Yar'uwarsaHammolekettahaifiIshod,daAbiyezer,da Mahala.

19'Ya'yanShemida,maza,suneAhian,daShekem,da Liki,daAniyam.

20'Ya'yanIfraimu.Shuthela,daBered,dansa,Tahat,da Elada,daTahat, 21daZabadɗansa,daShutelaɗansa,daEzer,daElead waɗandamutanenGatwaɗandaakahaifaaƙasarsuka kashe,dominsunzokwashedabbobinsu

22KakansuIfraimukuwayayibaƙincikikwanakida yawa

23Sa'addayashigawurinmatarsa,tayiciki,tahaifiɗa, yasamasasunaBeriya,sabodamasifardaakayiwa gidansa

24'YarsakuwaShera,waddataginaBet-horontaƙasa,da tababba,daUzzen-shera.

25Refakumashineɗansa,Reshef,daTela,daTahan 26Ladanɗansa,daAmmihud,daElishama, 27Baɗansaba,Yehoshuwaɗansane.

28DukiyoyinsudawurarenzamansusuneBetelda garuruwanta,daNaaranwajengabas,daGezerwajen yamma,dagaruruwanta.Shekemkumadagaruruwanta, harzuwaGazadagaruruwanta

29daBet-sheyandaƙauyukanta,daTa'anakda garuruwanta,daMagiddodagaruruwanta,daDor,daDor, daƙauyukanManassaAcikinwaɗannan'ya'yanYusufu ɗanIsra'ilasukazauna

30'Ya'yanAshiru;Imna,daIsuwa,daIshuwa,daBeriya, daSera'yar'uwarsu

31'Ya'yanBeriya,mazaEber,daMalkiyel,wandashine mahaifinBirzawit.

32EbershinemahaifinYaflet,daShomer,daHotam,da Shuwa'yar'uwarsu

33'Ya'yanYaflet,maza.Fasak,daBimhal,daAshvat. Waɗannansune'ya'yanYaflet

34'Ya'yanShamer,mazaAhi,daRohga,daYehubba,da Aram.

35'Ya'yanHelemɗan'uwansaZofa,daImna,daShelesh, daAmal

36'Ya'yanZofa;Suwa,daHarnefer,daShu'al,daBeri,da Imra, 37daBezer,daHod,daShamma,daShilsha,daItran,da Biera.

38'Ya'yanYeter,mazaJefunne,daFisfa,daAra

39'Ya'yanUllaAra,daHaniyel,daRiziya

40Waɗannandukasune'ya'yanAshiru,shugabannin gidajenkakanninsu,zaɓaɓɓunjarumawane,shugabannin hakimai.Anƙidayabisagatarihinwaɗandasukaisayaƙi dasumutumdubuashirindashida(26,000)

BABINA8

1BiliyaminuyahaifiBelaɗanfarinsa,Ashbelnabiyu,da Aharanauku

2Nohanahuɗu,daRafanabiyar

3'Ya'yanBela,maza,suneAdar,daGera,daAbihud 4daAbishuwa,daNa'aman,daAhowa. 5daGera,daShefufan,daHuram

6Waɗannansune'ya'yanEhud,maza,suneshugabannin gidajenkakanninmazaunanGeba,sukakaisuManahat. 7Na'aman,daAhiya,daGera,yakawardasu,yahaifi UzzadaAhihud

8Shaharaimyahaifi'ya'yaaƙasarMowabbayandaya sallamesu.HushimdaBaarasunematansa. 9YahaifiHodeshmatarsa,Yobab,daZibiya,daMesha, daMalkam.

10daYewuz,daShakiya,daMirma.Waɗannansune 'ya'yansamaza,shugabanningidajenkakanni 11HushimyahaifiAbitubdaElfa'al 12'Ya'yanElfa'al,maza.Eber,daMisham,daShamed, wandayaginaOno,daLodtaredagaruruwanta 13BeriyadaShemasuneshugabanningidajenkakannin mazaunanAyalon,waɗandasukakorimazaunanGat 14daAhiyo,daShashak,daYeremot, 15daZabadiya,daArad,daAder. 16daMaikel,daIsfa,daYoha,mazanaBeriya 17daZabadiya,daMeshullam,daHezeki,daEber 18Ishmerai,daYezliya,daYobab,'ya'yanElpaal,maza. 19daYakim,daZikri,daZabdi, 20daEliyenai,daZiltai,daEliyel, 21daAdaya,daBeraiya,daShimrat,'ya'yanShimhi. 22daIshfan,daEber,daEliyel 23daAbdon,daZikri,daHanan, 24daHananiya,daElam,daAntotijah. 25daIfediya,daFenuwel,mazanaShashak 26daShamsherai,daShehariah,daAtaliya 27daYaresiya,daEliya,daZikri,'ya'yanYerohamne. 28Waɗannansuneshugabanningidajenkakannibisaga zamansu,shugabanniWaɗannansukazaunaaUrushalima 29UbanGibeyonyazaunaaGibeyon.Sunanmatarsa Ma'aka

30Abdonɗansanafari,daZur,daKish,daBa'al,da Nadab.

31daGedor,daAhiyo,daZaker

32MiklotyahaifiShimeyaWaɗannankumasukazauna tareda'yan'uwansuaUrushalimadauradasu.

33NershinemahaifinKish,KishyahaifiSaul,Saulkuma yahaifiJonatan,daMalkishuwa,daAbinadab,daEshba'al 34ƊanJonatankuwashineMeribba'al.Meribba'alshine mahaifinMika

35'Ya'yanMika,maza,suneFiton,daMelek,daTareya, daAhaz.

36AhazyahaifiYehoadaYehoadashinemahaifin Alemet,daAzmawet,daZimriZimrishinemahaifin Moza.

37MozacikinsaBinea,shineɗansaRafa,daEleasa,da Azel

38Azelyanada'ya'yamazashida,waɗannansune Azrikam,daBokeru,daIsma'ilu,daSheyariya,daObadiya, daHanan.Waɗannanduka'ya'yanAzelne.

39'Ya'yanEshek,maza,suneUlamɗanfarinsa,da Yehushnabiyu,daElifeletnauku

40'Ya'yanUlam,maza,jarumawane,maharba,sunada 'ya'yamazadayawa,da'ya'yamaza,ɗaridahamsin. WaɗannandukanazuriyarBiliyaminune

BABINA9

1AkalasaftadukanIsra'ilabisagaasalinsu.Gashi,an rubutasualittafinsarakunanIsra'iladanaYahuza waɗandaakakaiBabilasabodalaifinsu

2Waɗandasukafarazamaagādonsuagaruruwansusune Isra'ilawa,dafiristoci,daLawiyawa,danaNetinim

3WaɗansumutanenYahuza,danaBiliyaminu,dana kabilarIfraimu,danaManassasukazaunaaUrushalima.

4UthaiɗanAmmihud,ɗanOmri,ɗanImri,ɗanBani,na zuriyarFarezɗanYahuza.

5NaShilowa;Asayaɗanfarin,da'ya'yansamaza.

6NazuriyarZeraYeyuwelda'yan'uwansu,ɗarishidada tasa'in

7Dagacikin'ya'yanBiliyaminu.SaluɗanMeshullam,ɗan Hodawiya,ɗanHasenuah,

8daIbniyaɗanYeroham,daIlaɗanUzzi,ɗanMikri,da MeshullamɗanShefatiya,ɗanReyuwel,ɗanIbnija 9Da'yan'uwansuɗaritaradahamsindashidabisaga zamaninsu.Waɗannandukasuneshugabanningidajen kakanninsu

10DagacikinfiristociJedaiah,daYehoyarib,daYakin, 11AzariyaɗanHilkiya,jkanMeshullam,jkanZadok,ɗan Meraiot,ɗanAhitub,maimulkinHaikalinAllah

12AdayaɗanYeroham,jkanFashur,jkanMalkiya,da Ma'asayaɗanAdiyel,ɗanYahzera,ɗanMeshullam,jkan Meshilemit,jkanImmer

13Da'yan'uwansu,shugabanningidajenkakanninsu,dubu daɗaribakwaidasittin.ƙwararrunmutanedonaikin hidimarHaikalinAllah

14DagacikinLawiyawakumaShemaiyaɗanHasshub, ɗanAzrikam,ɗanHashabiya,nazuriyarMerari.

15daBakbakkar,daHeresh,daGalal,daMattaniyaɗan Mika,ɗanZikri,ɗanAsaf

16ObadiyaɗanShemaiya,jkanGalal,jikanYedutun,da BerekiyaɗanAsa,ɗanElkana,wandayakezaunea ƙauyukanNetofawa

17MasutsaronƙofofikuwasuneShallum,daAkkub,da Talmon,daAhiman,da'yan'uwansuShallumshine shugaba

18WaɗandasukejiraaƘofarsarkiwajengabas,sune masutsaronƙofofinaƙungiyarLawiyawa

19ShallumɗanKore,ɗanEbiyasaf,jikanKora,da 'yan'uwansa,nagidanmahaifinsa,Koraiyawa,sunemasu luradaƙofofinalfarwa,sunemasuluradaƙofofinalfarwa 20FinehasɗanEle'azarashineshugabansuadā,Ubangiji kuwayanataredashi.

21ZakariyaɗanMeshelemiyashinemaitsaronƙofar alfarwatasujada

22Dukanwaɗandaakazaɓasuzamamasutsaronƙofofi, suɗaribiyudagomashabiyuneWaɗannananlasaftasu bisagaasalinsuaƙauyuka,waɗandaDawudadaSama'ila, maiganisukanaɗaamatsayinsunanadi.

23Donhakasuda'ya'yansusukeluradaƙofofinHaikalin Ubangiji,wajenluradaƙofofinHaikalinUbangiji.

24Masutsaronƙofofiakusurwoyihuɗusunawajengabas, dayamma,daarewa,dakudu

25'Yan'uwansudasukeƙauyukazasuzotaredasubayan kwanabakwai.

26GaLawiyawannan,manyanmasutsaronƙofofihuɗu, sunaluradaɗakunanajiyadaɗakunanajiyanaHaikalin Allah

27SukankwanakewayedaHaikalinAllah,gamaaikinsu yanakansu,sunabuɗewakowacesafiya.

28Waɗansunsukuwasunaluradatasoshinhidima,donsu riƙashigodasuaƙididdiga

29Waɗansukumaakasasuluradatasoshin,dadukan kayayyakinWuriMaiTsarki,dalallausangari,daruwan inabi,damai,dalubban,dakayanyaji

30Wasudagacikin'ya'yanfiristocikuwasukayiman ƙanshi.

31Matitiya,ɗayadagacikinLawiyawa,ɗanfarinShallum Bakora,shineyakeluradaabubuwandaakeyiacikin faranti.

32Wasudagacikin'yan'uwansu,na'ya'yanKohatiyawa, sunesukeluradagurasar,donshiryashikowaceAsabar 33Waɗannansunemawaƙa,shugabanningidajen kakanninLawiyawa,waɗandabasudaraiaɗakinkwana, gamasunaaikidaredarana

34WaɗannanshugabanningidajenkakanninLawiyawasu neshugabanniadukanzamanansuWaɗannansukazauna aUrushalima.

35mahaifinGibeyon,Yehiyel,yanazauneaGibeyon, sunanmatarsaMa'aka

36Abdonɗansanafari,sa'annanZur,daKish,daBa'al, daNer,daNadab

37daGedor,daAhiyo,daZakariya,daMiklot

38MiklotyahaifiShimeyam.Sukakumazaunatareda 'yan'uwansuaUrushalimadaurada'yan'uwansu

39NeryahaifiKishKishcikinsaSaulSaulyahaifi Jonatan,daMalkishuwa,daAbinadab,daEshba'al.

40ƊanJonatankuwashineMeribba'al,Meribba'alshine mahaifinMika

41'Ya'yanMika,maza,suneFiton,daMelek,daTareya, daAhaz

42AhazcikinsaYaraYaracikinsaAlemet,daAzmawet, daZimri.ZimrishinemahaifinMoza.

43MozacikinsaBineya;daRefaiya,daEleyasa,daAzel 44Azelyanada'ya'yamazashida,waɗannansune Azrikam,daBokeru,daIsma'ilu,daSheyariya,daObadiya, daHananWaɗannansune'ya'yanAzel

BABINA10

1FilistiyawakuwasukayiyaƙidaIsra'ilawaIsra'ilawa kuwasukagududagagabanFilistiyawa,akakarkashesua DutsenGilbowa

2FilistiyawakuwasukabiSaulda'ya'yansamaza FilistiyawakuwasukakasheJonatan,daAbinadab,da Malkishuwa,'ya'yanSaul

3YaƙinyatsanantawaSaul,maharbasukabugeshi, maharbasukayimasarauni.

4Saulkuwayacewamaiɗaukarmasamakamai,“Zare takobinkakabugenidashiKadawaɗannanmarasakaciya suzosuzageni.Ammamaiɗaukarmasamakamaiyaƙi; GamayajitsoroƙwaraiSaulkuwayaɗaukitakobiyafāɗi akansa.

5DamaiɗaukarmasamakamaiyagaSaulyamutu,shi mayafāɗiakantakobi,yamutu

6Saulda'ya'yansaukusukamututaredadukangidansa

7Sa'addadukanmutanenIsra'iladasukecikinkwarin sukagasungudu,Saulda'ya'yansamazasunmutu,sai sukabargaruruwansu,sukagudu,Filistiyawakuwasuka zosukazaunaacikinsu

8KashegaridaFilistiyawasukazosukwashewaɗandaaka kashe,sukatararSaulda'ya'yansamazasunmutuaDutsen Gilbowa

9Sa'addasukatuɓeshi,sukaɗaukikansadamakamansa, sukaaikaakewayeƙasarFilistiyawadonsuyiwa gumakansudajama'alabari

10SukaajiyemakamansaacikinHaikalingumakansu, sukasakansaaHaikalinDagon.

11DadukanYabesh-gileyadsukajidukanabinda FilistiyawasukayiwaSaul.

12Saidukanjarumawasukatashi,sukakwashegawar Saul,dagawar'ya'yansamaza,sukakaiYabesh,suka binneƙasusuwansuaƙarƙashinitacenoaknaYabesh,suka yiazumikwanabakwai.

13SaulkuwayamutusabodazunubindayayiwaYahweh, watomaganarYahweh,waddabaikiyayeba,yakumaroƙi shawaradagawandayakedamasaniya,yayitambayaa kansa

14BairoƙiUbangijiba,saiyakasheshi,yamaidamulki gaDawudaɗanYesse

BABINA11

1Sa'annanIsra'ilawadukasukataruwurinDawudaa Hebron,sukace,“Gashi,muƙashinkanedanamanka.

2Harilayau,adā,kodalokacindaSaulyakesarki,kaine kejagorantarIsra'ilawa,dakawowa,UbangijiAllahnka kuwayacemaka,‘Zakayikiwonjama'ataIsra'ila,ka zamamaimulkinjama'ataIsra'ila

3SaidukandattawanIsra'ilasukazowurinsarkiaHebron DawudakuwayayialkawaridasuaHebronagaban UbangijiSukanaɗaDawudayazamaSarkinIsra'ila,bisa gamaganarUbangijitabakinSama'ila

4DawudadadukanIsra'ilawakuwasukatafiUrushalima, watoYebusIndaYebusiyawasuke,mazaunanƙasar

5MutanenYebuskuwasukacewaDawuda,“Bazakazo nanba.DukdahakaDawudayacikagaranaSihiyona, watobirninDawuda

6Dawudayace,“DukwandayafarabugeYebusiyawazai zamashugabadashugaba.YowabɗanZeruyakuwaya farahaura,shineshugaba

7DawudayazaunaakagaraDonhakasukasamasasuna birninDawuda.

8YaginabirninkewayedashitundagaMillo,Yowab kuwayagyarasauranbirnin

9Dawudakuwayaƙaragirma,gamaUbangijiMai Rundunayanataredashi

10WaɗannansunemanyanjarumawandaDawudayake dasu,waɗandasukaƙarfafakansutaredashiamulkinsa, dadukanIsra'ilawa,donsunaɗashisarkibisagamaganar UbangijiakanIsra'ila

11WannanitaceadadinjarumawandaDawudayakedasu. Yashobewam,BaHakmon,shugabanhakimai,yaɗaga mashinsayakarkashemutumɗariukualokaciguda.

12BayansakumaakwaiEle'azaraɗanDodo,Ba'ahohi, ɗayadagacikinmanyanjarumawannanuku

13YanataredaDawudaaFasdammim,Filistiyawakuwa sukatarudonsuyiyaƙi,awaniyankimaicikedasha'ir. MutanenkuwasukagududagagabanFilistiyawa

14Sukatsayaatsakiyarwannanyanki,sukaceceta,suka karkasheFilistiyawaUbangijikuwayacecesudababban ceto

15Saiukudagacikinjarumawatalatinsukagangarazuwa dutsenwurinDawudaakogonAdullamSojojin FilistiyawakuwasukakafasansaniakwarinRefayawa

16Dawudayanacikinkagara,sansaninFilistiyawakuwa yanaBaitalami

17Dawudayayimarmarinsa,yace,“Damaacewaniya baniruwanrijiyarBaitalamiwaddatakebakinƙofa!

18SuukusukafarwarundunarFilistiyawa,sukaɗibo ruwadagarijiyarBaitalamiwaddatakekusadaƘofar, sukakaiwaDawuda,ammaDawudabaiyardayashaba, saiyazubawaUbangiji

19Yace,“Allahnayakiyayeni,inyiwannanabuDomin dahatsarinrayukansusukakawoshi.Donhakabazaisha baWaɗannanmanyanabubuwaukunesukayi

20Abishai,ɗan'uwanYowab,shineshugabansuuku, gamayaɗagamashinsayakarkashesumutumɗariuku, yanadasunaacikinukun

21Acikinukunnan,yafisubiyudaraja.Gamashine shugabansu,ammabaikaiukunafarkoba

22BenaiyaɗanYehoyada,ɗanwanijaruminena Kabzeyel,wandayayiayyukadayawa.Yakashemutum biyunaMowabmasukamadazaki

23SaiyakashewaniBamasare,babba,tsayinsakamu biyar.Bamasarenkuwayanahannunmashikamarkatakon masaƙaSaiyagangarawurinsadasanda,yazaremashin dagahannunBamasaren,yakasheshidanasamashin

24WaɗannanabubuwaneBenaiyaɗanYehoyadayayi,ya yisunaacikinmanyanjarumawannanuku

25Gashi,yanadadarajaacikintalatinɗin,ammabaikai naukunfarkoba.Dawudakuwayasashishugabanmasu tsaronsa

26JarumansojojikumasuneAsahelɗan'uwanYowab,da ElhananɗanDodonaBaitalami.

27ShammotBaHarorie,HelezBaFeloni, 28IraɗanIkkeshmutuminTeko,daAbiyezerBaAnto 29SibbekaimutuminHusha,daIlaimutuminAhohi.

30MaharaidagaNetofa,HeledɗanBa'anamutumin Netofa

31ItaiɗanRibainaGibeya,nakabilarBiliyaminu,da BenaiyamutuminFiraton

32daHuraidagarafinGa'ash,daAbiyelBa'arbat

33AzmawetmutuminBaharumi,daEliyabaɗanShaalbon, 34'Ya'yanHashemmutuminGisonawa,daJonatanɗan Shage,Bahariyawa

35AhiyamɗanSakarBahariyawa,daElifalɗanUr.

36daHefermutuminMekerat,daAhijamutuminFelo 37HesroBaKarmel,NaaraiɗanEzbai

38Yowelɗan'uwanNatan,daMibharɗanHaggeri.

39ZelekBaAmmonawa,NaharaiBaBerot,maiɗaukar sulkenaYowabɗanZeruya

40IraBaYetiri,GarebBaYitriti.

41UriyaBahitte,ZabadɗanAhlai

42AdinaɗanShizaBaRa'ubainu,shugabanRa'ubainu, yanataredamutumtalatin

43HananɗanMa'aka,daYoshafatmutuminMitni

44UzziyamutuminAshterath,daShama,daYehiyel, 'ya'yanHotan,BaArooye,ne.

45YediyayelɗanShimri,daYohaɗan'uwansa,BaTizi

46EliyelBaMahawye,daYeribai,daYoshawiah,'ya'yan Elna'am,daItmaBa'Mowab

47daEliyel,daObed,daYasiyelmutuminMesobaiye

BABINA12

1WaɗannansunewaɗandasukazowurinDawudaa Ziklag,sa'addayakeaɓoyesabodaSaulɗanKish,suna cikinjarumawa,masutaimakonyaƙi

2Sunasayedabakuna,sunaiyaamfanidahannundama danahagu,sunajifadaduwatsu,sunaharbakibau,na mutanenBiliyaminunaSaul

3ShugabansuneAhiezer,sa'annanYowash,'ya'yan Shemaah,Bagibeya,maza.daYeziyel,daFelet,'ya'yan AzmawetdaBeraka,daYehu,BaAntoth, 4Ismaiya,BaGibeyon,shinebabbanmutumdagacikin jarumawatalatin,shineshugabantalatin.daIrmiya,da Yahaziyel,daYohenan,daYosabadmutuminGederat, 5Eluzai,daYerimot,daBealiya,daShemariya,da ShefatiyamutuminHarufi

6Elkana,daYesiya,daAzarel,daJoezer,daYashobeam, daKorawa.

7Yola,daZabadiya,'ya'yanYerohamnaGedor

8DagacikinGadawakuwasukakeɓekansuzuwawurin Dawudaacikinkagarazuwajeji,jarumawadamayaƙan yaƙi,waɗandasukeiyaɗaukargarkuwadagarkuwoyi, waɗandafuskokinsusukayikamadafuskokinzakoki, sunasaurikamarbarewaakanduwatsu.

9Ezernafari,Obadiyanabiyu,Eliyabnauku, 10Mishmannatahuɗu,Irmiyanabiyar 11Attainashida,Eliyelnabakwai.

12Yohanannatakwas,Elzabadnatara 13Irmiyanagoma,Makbanainagomashaɗaya 14WaɗannansunenazuriyarGad,shugabanninsojoji.

15WaɗannansunewaɗandasukahayeUrdunawatana fari,sa'addayamamayedukangaɓansaSukakoridukan waɗandasukecikinkwaruruka,nagabasdawajenyamma.

16WasudagamutanenBiliyaminudanaYahuzasukazo wurinDawudaakagara

17Dawudakuwayafitadonyataryesu,yaamsayace musu,“Idankunzowurinadasalama,kutaimakeni, zuciyatazataƙullamuku,ammaidankunzokubasheni gaabokangābana,dayakebalaifiahannuna,Allahna kakanninmuyadubeta,yatsautamasa

18Sa'annanruhuyasaukowaAmasai,wandayake shugabansojoji,yace,“Munakane,Dawuda,kumatare dakai,ɗanYesse!DominAllahnkuYataimakeku Dawudakuwayakarɓesu,yanaɗasushugabanninsojoji

19WasudagacikinManassakuwasukafāɗiwaDawuda sa'addayazotaredaFilistiyawadonsuyiyaƙidaSaul, ammabasutaimakesuba,gamasarakunanFilistiyawada shawarasukasallameshi,sukace,“Zaifāɗawa ubangidansaSaul,acikintsoronmu

20Sa'addayatafiZiklag,saimutanenManassasukafaɗa masa,Adna,daYozabad,daYediyayel,daMaikel,da Yozabad,daElihu,daZiltai,shugabannindubunManassa 21SukataimakiDawudaayaƙidamahara,gamadukansu jarumawane,shugabanninsojojine

22Gamaawannanlokacikowaceranaanatazuwawurin Dawudadonsutaimakeshi,haryazamababbanrundunar sojojinAllah.

23Waɗannansuneadadinmayaƙandasukashiryadon yaƙi,sukazowurinDawudaaHebrondonsumaidamasa sarautarSaulbisagamaganarUbangiji

24MutanenYahuzawaɗandasukeɗaukedagarkuwoyida mashidubushidadaɗaritakwasne,shiryayyunedonyaƙi. 25NazuriyarSaminu,jarumawanemayaƙadububakwai daɗari

26NakabilarLawidubuhuɗudaɗarishida(4,600).

27YehoyadashineshugabanHaruna,yanataredashi mutumdubuukudaɗaribakwai

28KumaZadok,wanijarumi,jarumi,nagidanmahaifinsa, shugabanniashirindabiyune.

29NakabilarBiliyaminu,watodanginSaul,mutumdubu uku(3,000)ne,gamaharyazuwayanzuyawancinsusunyi aikintsarongidanSaul.

30NakabilarIfraimu,mutumdubuashirindaɗaritakwas (22,800),jarumawane,shahararruagidajenkakanninsu

31DagacikinrabinkabilarManassa,dubugomasha takwas(18,000)waɗandaakazaɓadominsuzosunaɗa Dawudasarki

32Dagacikin'ya'yanIssaka,waɗandasukedamasaniyar zamani,susanabindayakamataIsra'ilasuyi Shugabanninsuɗaribiyune.Dukan'yan'uwansukuwa sunabinumarninsu

33NakabilarZabaluna,masufitayaƙi,gwanayenyaƙi,da dukankayanyaƙi,mutumdubuhamsin(50,000)waɗanda sukedamatsayi,basudazuciyabiyu

34NakabilarNaftaliakwaishugabannidubu(1,000)yana dagarkuwoyidamāsudubutalatindabakwai(37,000).

35NakabilarDan,gwanayenyaƙi,dubuashirindatakwas daɗarishida(28,600)

36NaAshirudubuarba'in(40,000)masufitazuwayaƙi.

37NakabilarRa'ubainu,daGadawa,darabinkabilar ManassaahayinUrdun,akwaidubuɗaridaashirinda kowaneirinkayanyaƙi.

38Dukanmayaƙannan,waɗandasukedacikakken matsayi,sukazoHebrondazuciyaɗayadonsunaɗa DawudayazamasarkinIsra'iladuka.

39SukakasancetaredaDawudakwanaukusunacisuna sha,gama'yan'uwansusunshiryamusu

40Waɗandasukekusadasu,harzuwaIssaka,daZabaluna, danaNaftali,sukakawoabinciakanjakuna,daraƙuma, daalfadarai,datakarkarai,danama,dawaina,dawainana ɓaure,dabugunainabi,daruwaninabi,damai,dashanu, datumakidayawa,gamaanyimurnaaIsra'ila

BABINA13

1Dawudayayishawaradashugabannindubudubu,dana ɗariɗari,dakowaneshugabanni.

2Dawudayacewataronjama'arIsra'iladuka,“Idanyaga dama,kumanaUbangijiAllahnmune,to,barimuaika zuwawurin'yan'uwanmudasukaraguadukanƙasar Isra'ila,taredasuzuwawurinfiristocidaLawiyawa waɗandasukecikingaruruwansudawurarenkiwonasu, dominsutattaruawurinmu.

3BarimukomardaakwatinalkawarinAllahnmuwurinmu, gamabamuyitambayagamedashibaazamaninSaul.

4Dukantaronjama'asukacezasuyihaka,gamaabinya yidaidaiagabandukanjama'a

5DawudakuwayatattaradukanIsra'ilawadagaShihorta MasarharzuwamashigarHemat,dominakawoakwatin alkawarinAllahdagaKiriyat-yeyarim

6DawudadadukanIsra'ilawasukahaurazuwaBa'ala, watoKiriyat-yeyarim,taYahuza,dominsukawoakwatin alkawarinAllahUbangijiwandayakezauneatsakanin kerubobin,wandaakekiradasunansa.

7SukaɗaukoakwatinalkawarinAllahasabuwarkarusa dagagidanAbinadabUzzadaAhiyosukatukakeken

8DawudadadukanIsra'ilawakuwadadukanƙarfinsu sukeyiagabanAllah,sunarairawaƙoƙi,dagarayu,da garayu,dagarayu,dakuge,daƙaho

9DasukaisamasussukarKidon,Uzzayamiƙahannunsa yariƙeakwatinalkawari.Gamashanunsunyituntuɓe.

10UbangijikuwayahusatadaUzza,yabugeshisaboda yasahannuaakwatin,ananyamutuagabanAllah.

11Dawudakuwayahusata,dominUbangijiyahutawa Uzza,donhakaanakiranwurinFeresaUzzaharwayau

12DawudakuwayajitsoronAllaharannan,yace,“Ƙaƙa zankaiakwatinalkawarinAllahwurina?

13Dawudakuwabaikaiakwatinalkawariagidansaa birninDawudaba,ammayakaishigidanObed-edom Bagitte

14AkwatinalkawarinAllahkuwayazaunaagidanObededomwatauku.UbangijikuwayaalbarkacigidanObededom,dadukanabindayakedashi

BABINA14

1HiramSarkinTayakuwayaaikimanzanniwurin Dawuda,dakatakonaitacenal'ul,damagina,da massassaƙa,suginamasaHaikali

2DawudakuwayaganeYahwehyatabbatardashiSarkin Isra'ila,gamamulkinsayaɗaukakasabodajama'arsa Isra'ila

3DawudayaƙaraauriwaɗansumataaUrushalima,ya kumahaifi'ya'yamatadamaza.

4Waɗannansunesunayen'ya'yansadayahaifaa UrushalimaShammua,daShobab,daNatan,daSulemanu, 5daIbhar,daElishuwa,daElpalet, 6daNoga,daNefeg,daYafiya, 7daElishama,daBiliyada,daElifelet

8DaFilistiyawasukajiannaɗaDawudayazamasarkin Isra'iladuka,saidukanFilistiyawasukahauradonneman DawudaDawudakuwayajilabari,yafitayayiyaƙidasu 9FilistiyawakuwasukazosukabatseakwarinRefayawa.

10DawudakuwayayiroƙogaAllah,yace,“Intafiinyi yaƙidaFilistiyawa?Zakabashesuahannuna?Ubangiji yacemasa,Haura.Gamazanbashesuahannunka.

11SaisukahaurazuwaBa'al-ferazimDawudakuwaya bugesuacanSaiDawudayace,“Allahyafarwa maƙiyanatahannunakamaryaƙe-yaƙenruwa.

12Sa'addasukabargumakansuawurin,Dawudayabada umarni,aƙonesudawuta

13Filistiyawakumasukasākebazucikinkwarin.

14DawudakuwayasākeyinroƙogaAllahAllahyace masa,“KadakabisuKakaudakaidagagaresu,kumaku zomusudauradaitãcenmarmari.

15Sa'addakukajiƙararyawoaƙwanƙolinitatuwan ciyawa,saikufitayaƙi,gamaAllahyanagabankuyabugi rundunarFilistiyawa

16DawudakuwayayiyaddaAllahyaumarceshi,suka karkasherundunarFilistiyawatundagaGibeyonharzuwa Gezer.

17LabarinDawudayakaidukanƙasasheUbangijikuwa yasadukanal'ummaisujitsoronsa

BABINA15

1DawudayaginawakansagidajeabirninDawuda,ya shiryawaakwatinalkawarinAllahwuri,yakafamasa alfarwa.

2Dawudayace,“Bawandayaisayaɗaukiakwatin alkawarinAllah,saiLawiyawa,gamaUbangijiyazaɓasu

ɗaukiakwatinalkawarinAllah,suyimasahidimahar abada.

3DawudakuwayataradukanIsra'ilawaaUrushalimadon akawoakwatinalkawarinUbangijiawurinsadayashirya dominsa.

4Dawudakuwayatattara'ya'yanHaruna,daLawiyawa 5NazuriyarKohatUriyelshugaba,da'yan'uwansaɗarida ashirin.

6NazuriyarMerariAsayashugaban,da'yan'uwansaɗari biyudaashirin

7NazuriyarGershomYowelshugaban,da'yan'uwansa ɗaridatalatin

8NazuriyarElizafan.Shemaiyaneshugaba,da 'yan'uwansaɗaribiyu

9NazuriyarHebronEliyelshugaba,da'yan'uwansa tamanin.

10NazuriyarUzziyelAmminadabshugaba,da 'yan'uwansaɗaridagomashabiyu

11DawudakuwayakirawoZadok,daAbiyata,firistoci, daLawiyawa,daUriyel,daAsaya,daYowel,daShemaiya, daEliyel,daAmminadab

12Yacemusu,“Kuneshugabanningidajenkakannin Lawiyawa,kutsarkakekanku,kuda'yan'uwanku,domin kukawoakwatinalkawarinUbangijiAllahnaIsra'ilaa wurindanashiryamasa.

13Dominbakuyihakabadafarko,UbangijiAllahnmuya ɓatamana,gamabamunemeshibisagaka'idaba

14SaifiristocidaLawiyawasukatsarkakekansudonsu kawoakwatinalkawarinUbangijiAllahnaIsra'ila

15LawiyawakuwasukaɗaukiakwatinalkawarinAllaha kafaɗunsudasandunanabisansakamaryaddaMusaya umartabisagamaganarUbangiji

16DawudayacewashugabanninLawiyawasusa 'yan'uwansusuzamamawaƙa,dakayankaɗe-kaɗe,da garayu,dagarayu,dakuge,taɗagamuryadamurna 17SaiLawiyawasukazaɓiHemanɗanYowelAsafɗan Berikiyanadagacikin'yan'uwansa.EtanɗanKushaiyana dagacikin'yan'uwansunaMerari

18Taredasu'yan'uwansunamatakinabiyu,Zakariya,da Ben,daYaaziyel,daShemiramot,daYehiyel,daUnni,da Eliyab,daBenaiya,daMa'aseya,daMatitiya,daElifele,da Mikneiya,daObed-edom,daYehiyel,masutsaronƙofofi 19Saiakanaɗamawaƙa,watoHeman,daAsaf,daEtansu yikaɗakugenatagulla

20daZakariya,daAziyel,daShemiramot,daYehiyel,da Unni,daEliyab,daMa'aseya,daBenaiya,sunariƙeda kaɗe-kaɗedawake-wakenaAlamot

21daMattitiya,daElifele,daMikneiya,daObed-edom,da Yehiyel,daAzaziya,sunariƙedagarayudonsuyirawar gani

22Kenaniya,shugabanLawiyawa,shineshugabanwaƙa, yakumakoyardawaƙar,dominyanadaƙware.

23BerikiyadaElkanasunemasutsaronƙofofinakwatin 24Shebaniya,daYehoshafat,daNetanel,daAmasai,da Zakariya,daBenaiya,daEliyezer,firistoci,sukabusaƙaho agabanakwatinalkawarinAllah,Obed-edomdaYehiya kuwasunemasutsaronakwatinalkawari.

25SaiDawudadadattawanIsra'ila,dashugabannindubu dubu,sukatafidominsuɗaukoakwatinalkawarina UbangijidagagidanObed-edomdamurna.

26Sa'addaAllahyataimakiLawiyawawaɗandasuke ɗaukedaakwatinalkawarinaYahweh,sukamiƙabijimai bakwaidaragunabakwai

27Dawudayanasayedariganalallausanlilin,dadukan Lawiyawawaɗandasukeɗaukedaakwatinalkawari,da mawaƙa,daKenaniyashugabanmawaƙataredamawaƙa Dawudakumayanasanyedafalmarannalilin

28DukanIsra'ilawakuwasukakawoakwatinalkawarina Yahwehdasowa,dabusa,daƙaho,dakuge,dagarayu,da garayu

29Sa'addaakwatinalkawarinaYahwehyazobirnin Dawuda,saiMikal,'yarSaultaleƙatataga,tagasarki Dawudayanarawayanawasa,saitarainashiazuciyarta.

BABINA16

1SaisukakawoakwatinalkawarinAllah,sukaajiyeshia tsakiyaralfarwardaDawudayakafadominsa,sukamiƙa hadayunaƙonawadanasalamaagabanAllah.

2DaDawudayagamamiƙahadayunaƙonawadana salama,saiyasawajama'aalbarkadasunanUbangiji

3YakumabawakowaneBa'isra'ile,macedanamiji,wa kowannensumalmalarabinci,danamamaikyau,dafarar ruwaninabi

4YakumasawaɗansuLawiyawasuyihidimaagaban akwatinalkawarinaYahweh,suyirubutu,suyigodiya,su kumayabiUbangijiAllahnaIsra'ila

5Asafshugabansu,nabiyedashikumaZakariya,da Yehiyel,daShemiramot,daYehiyel,daMattitiya,da Eliyab,daBenaiya,daObed-edom,daYehiyelsunariƙe dagarayu,dagarayu.Asaphkuwayayitakuge.

6BenaiyadaYahaziyel,firistoci,sunariƙedaƙahokullum agabanakwatinalkawarinaAllah

7AwannanranaDawudayafarabadawannanzaburarwa ahannunAsafda'yan'uwansadominyagodewaUbangiji 8KugodewaYahweh,kuyikiragasunansa,Kusanarda ayyukansaacikinjama'a.

9Kurairamasawaƙa,kurairamasawaƙa,Kufaɗidukan ayyukansamasubanmamaki

10Kuɗaukakadasunansamaitsarki,Barizukatan waɗandasukenemanYahwehsuyifarinciki

11KunemiYahwehdaƙarfinsa,Kunemifuskarsa kullayaumin.

12Kutunadamu'ujizansamasubanmamakiwaɗandaya yi,Daabubuwanal'ajabidahukunce-hukuncenbakinsa 13YakuzuriyarbawansaIsra'ila,Yaku'ya'yanYakubu, zaɓaɓɓunsa!

14ShineUbangijiAllahnmu.Hukuncinsayanacikin dukanduniya

15Kukiyayealkawarinsakoyaushemaganardayaumarta hartsaradubu;

16KodaalkawarindayayidaIbrahim,Darantsuwadaya yiwaIshaku

17YakumatabbatarwaYakubuDoka,Isra'ilakumaya zamamadawwaminalkawari

18Yace,“ZanbakuƙasarKan'ana,Kuɗingādonku

19Alõkacindakukakasanceƴankaɗanneacikinta.

20Kumasa'addasukatafidagaal'ummazuwaal'umma, kumadagawannanmulkizuwawataal'ummai

21Baibarkowayayimusulaifiba,Yatsautawasarakuna sabodasu

22Yanacewa,“Kadakutaɓashafaffunawa,Kadakucuci annabawana.

23KurairawaƙagaUbangiji,kudukanduniya!Kuyita bayyanacetonsakowacerana.

24Kuyishelarɗaukakarsagaal'ummai.Ayyukansamasu banmamakiacikindukanal'ummai

25Yahwehmaigirmane,abinyaboneƙwarai,Shimaya kamataajitsoronsafiyedadukanalloli.

26Gamadukanallolinal'ummaigumakane,Amma Yahwehyayisammai

27Girmadadarajasunagabansaƙarfidamurnasuna wurinsa

28KubaYahweh,kujama'arjama'a,KubaYahwehgirma daƙarfi

29KubaYahwehɗaukakarsunansa,Kukawohadaya,ku zoagabansa,KubautawaYahwehdakyakkyawantsarki. 30Kujitsoroagabansa,kudukanduniya!

31Kasasammaisuyimurna,duniyakumatayimurna,A ceacikinal'ummai,Ubangijinesarki.

32Baritekutayiruridacikarta,Barigonakidaabinda yakecikinsasuyimurna

33Sa'annanitatuwanjejizasurairawaƙaagaban Yahweh,Dominyazonedominyahukuntaduniya

34KugodewaYahweh!gamashimaikyaune;Domin jinƙansamadawwamine.

35Kacecemu,yaAllahMaiCetonmu,Katattaromu,Ka cecemudagaal'ummai,Dominmuyigodiyagasunanka maitsarki,Muyiɗaukakadayabonka.

36YaboyatabbatagaYahwehElohimnaIsra'ilahar abadaabadinSaidukanjama'asukace,Amin,sukayabi Ubangiji.

37YabarwurinAsafda'yan'uwansaagabanakwatin alkawarinaUbangiji,dominsuyihidimaagabanakwatin kullayaumin,kamaryaddakowaceranaakebukata.

38daObed-edomtareda'yan'uwansusittindatakwas Obed-edomɗanYedutundaHosasunemasutsaronƙofofi 39SaiZadok,firist,da'yan'uwansafiristoci,agaban alfarwataUbangijiamasujadaiaGibeyon

40DominsumiƙahadayunaƙonawagaUbangijiakan bagadenƙonawakullumsafedamaraice,akumayibisaga dukanabindaakarubutaashari'arUbangiji,waddaya umarciIsra'ilawa

41TaredasuHemandaYedutun,dasauranwaɗandaaka zaɓawaɗandaakazaɓadominsugodewaUbangiji,gama jinƙansamadawwamine

42TaredasuHemandaYedutunsunariƙedaƙaho,da kugedonmasubusa,dakayankaɗe-kaɗenaAllah'Ya'yan Yedutun,maza,sunemasutsaronƙofofi.

43Dukanjama'asukakomagidansa,Dawudakuwaya komayasawagidansaalbarka

BABINA17

1Sa'addaDawudayakezauneagidansa,saiyacewa annabiNatan,“Gashi,inazauneagidanitacenal'ul,amma akwatinalkawarinaYahwehyanananaƙarƙashinlabule 2SaiNatanyacewaDawuda,“Kayidukanabindake cikinzuciyarkaDominAllahyanataredaku

3Awannandarekuma,maganarAllahtazowurinNatan, yace.

4Tafi,kafaɗawabawanaDawuda,‘Ubangijiyace,‘Baza kaginaminigidainzaunaba

5GamabanzaunaagidabatunrandanakomodaIsra'ila haryau.Ammasuntafidagaalfarwazuwaalfarwa,kuma dagawannanalfarwazuwawancan

6DukindanayitafiyataredadukanIsra'ilawa,nafaɗawa kowanedagacikinalƙalanIsra'ilawaɗandanaumarcesu suciyardajama'ata,nace,“Meyasabakuginamini Haikalinitacenal'ulba?

7YanzuhakazakafaɗawabawanaDawuda,‘Ubangiji MaiRundunayace,‘Naɗaukekudagamagaryartumaki, watodagabintumaki,dominkuzamashugabanjama'ata Isra'ila

8Nakasancetaredakaidukindakabi,nakawardadukan maƙiyankadagagabanka.

9Zansawajama'ataIsra'ilawuri,indasasu,zasuzaunaa wurinsu,bazasuƙaragirgizaba’ya’yanmugayebazasu ƙaraɓatasuba,kamaryaddaadā.

10Tundagalokacindanaumarcialƙalaisuyimulkin jama'ataIsra'ilaZankumarinjayidukanmaƙiyankaIna kumagayamuku,UbangijizaiginamukuHaikali.

11Sa'addakwanakinkusukacikadazakutafitareda kakanninku,zantadazuriyarkuabayanku,wandayakena 'ya'yanku.Zankafamulkinsa.

12ShinezaiginaminiHaikali,zankafakursiyinsahar abada

13Zanzamaubansa,shikuwazaizamaɗana,bakuwazan ɗaukemasajinƙatabakamaryaddanakarɓetadagawanda yakegabanka

14Ammazanzaunardashiagidanadamulkinaharabada, kursiyinsakumazaikahuharabada

15Bisagadukanwaɗannankalmomidadukanwahayin nan,hakaNatanyafaɗawaDawuda.

16SarkiDawudakuwayazoyazaunaagabanUbangiji, yace,“YaUbangijiAllah,waneneni?

17Dukdahakawannanƙaraminabuneagabanka,ya AllahGamakayimaganaakangidanbawankanadogon lokacimaizuwa,kaɗaukenikamaryaddababbanmutum yake,yaUbangijiAllah.

18MekumaDawudazaiƙarafaɗamakasabodagirman bawanka?gamakasanbawanka

19YaYahweh,sabodabawanka,dakumagazuciyarka,ka yidukanwannangirma,kasanardawaɗannanmanyan al'amura

20YaYahweh,bawanikamarka,BawaniAllahsaikai, bisagadukanabindamukajidakunnuwanmu

21Waceal'ummaceaduniyadatakekamarjama'arka Isra'ila,waddaAllahyatafidominyafansheshidominya zamajama'arsa,yamaishekasunamaigirmadabantsoro, Dayakorial'ummaidagagabanjama'arka,waɗandaka fansadagaMasar?

22Gamajama'arkaIsra'ilakasasuzamanakaharabada Kai,yaUbangiji,kazamaAllahnsu

23Sabodahakayanzu,yaYahweh,bariabindakafaɗaa kanbawankadagidansayatabbataharabada,kaaikata yaddakafaɗa

24Baritatabbata,dominsunankayaɗaukakaharabada, yanacewa,‘UbangijiMaiRunduna,AllahnaIsra'ila,Allah nenaIsra'ila.

25Gamakai,yaAllahna,kafaɗawabawankacewazaka ginamasaHaikali,Sabodahakanibawankayaƙuduraa zuciyarsazaiyiaddu'aagabanka.

26Yanzufa,yaYahweh,kaineAllah,kaalkawartawa bawankawannanalheri

27Yanzubarikayardakasawagidanbawankaalbarka, dominyakasanceagabankaharabada,gamakasaalbarka, yaYahweh,zatakuwazamaalbarkaharabada

BABINA18

1BayanhakaDawudayabugiFilistiyawa,yakarkashesu, yaƙwaceGatdagaruruwantadagahannunFilistiyawa.

2YabugiMowabMowabawakuwasukazamabayin Dawuda,sunakawokyautai

3DawudayabugiHadadezer,SarkinZoba,harzuwa Hamat,sa'addayaketafiyadonyakafamulkinsaabakin KoginYufiretis.

4Dawudayaƙwacekarusaidubuɗaya(1,000),da mahayandawakaidububakwai(7,000),damahayanƙafa dubuashirin(20,000).

5Sa'addaSuriyawanaDimashƙusukazosutaimaki HadadezerSarkinZoba,Dawudayakashemutumdubu ashirindadububiyu(22,000)dagacikinSuriyawa.

6DawudakuwayasaƙungiyoyinsojojiaSuriya-dimashƙu SuriyawakuwasukazamabarorinDawuda,sukakawo masakyaututtuka.TahakaUbangijiyakiyayeDawuda dukindayatafi

7Dawudayaɗaukigarkuwoyinazinariyadasukena barorinHadadezer,yakawosuUrushalima.

8DagaTibhatdaKun,biranenHadadezer,Dawudaya kawotagullamaiyawangaske,wandaSulemanuyayi kwatarniya,daginshiƙai,dakwanonintagulla.

9DaTou,SarkinHamat,yajiyaddaDawudayakarkashe dukanrundunarHadadezer,SarkinZoba

10YaaikiɗansaHadoramwurinsarkiDawuda,ya tambayeshilafiya,dominyayiyaƙidaHadadezer,ya bugeshi(gamaHadadezeryayiyaƙidaTou)yanatareda shikowaneirintasoshinazinariya,danaazurfa,datagulla.

11SarkiDawudakumayakeɓesugaUbangijitareda azurfadazinariyawaɗandayakwasodagadukanal'ummai DagaEdom,daMowab,daAmmonawa,danaFilistiyawa, danaAmalekawa

12AbishaiɗanZeruyakuwayakasheEdomawadubu gomashatakwasaKwarinGishiri.

13YasaƙungiyoyinsojojiaEdomDukanEdomawa kuwasukazamabayinDawudaTahakaUbangijiya kiyayeDawudadukindayatafi.

14DawudakuwayayimulkibisadukanIsra'ilawa,ya hukuntadukanjama'arsa

15YowabɗanZeruyashineshugabansojoji.Yehoshafat ɗanAhiludshinemarubuci

16ZadokɗanAhitub,daAbimelekɗanAbiyatasune firistociShavshashinemagatakarda

17BenaiyaɗanYehoyadashineshugabanKeretiyawada Feletiyawa'Ya'yanDawuda,maza,suneshugabannin sarki.

BABINA19

1BayanwannankumaNahash,SarkinAmmonawayarasu, ɗansakumayagājisarautarsa.

2Dawudayace,“ZanyiwaHanunalheri,ɗanNahash, gamamahaifinsayayiminialheriDawudakuwayaaiki manzannisuyimasata'aziyyagamedamahaifinsa. FādawanDawudakuwasukazoƙasarAmmonwurin Hanun,dominsuyimasata'aziyya

3AmmahakimanAmmonawasukacewaHanun,“Kana tsammaniDawudayanagirmamatsohonkanedayaaiko damasuta'aziyyagareka?Ashe,barorinsabasuzo wurinkadominsuyibincike,suruɓe,daleƙenasirinƙasar ba?

4HanunkuwayaɗaukibarorinDawuda,yaaskesu,ya yanyankerigunansuatsakiyarsudagindinsu,yasallamesu 5SaiwaɗansuwaɗansusukajesukafaɗawaDawuda yaddaakayiwamutanenhidimaSaiyaaikaataryesu, gamamutanensunjikunyaƙwaraiSarkiyace,“Ku dakataaYarikohargemunkusuyigirma,sa'annanku koma

6Sa'addaAmmonawasukagasunɓatawaDawudarai, saiHanundaAmmonawasukaaikatalantidubunaazurfa donsuyiijarardakarusaidamahayandawakaidaga Mesofotamiya,daSuriyama'aka,daZoba.

7Saisukayiijaradakarusaidubutalatindabiyu(32,000), daSarkinMa'aka,dajama'arsawandayazoyakafa sansaniagabanMedeba.Ammonawakuwasukatarudaga garuruwansusukayiyaƙi

8DaDawudayajilabari,saiyaaikiYowabdadukan rundunarjarumawa.

9Ammonawakuwasukafito,sukajādāgaaƙofarbirnin 10Sa'addaYowabyagaanyimasayaƙigabadabaya,sai yazaɓadagacikinzaɓaɓɓunIsra'ilawa,yajādāgaryaƙida Suriyawa

11Yabadasauranjama'aahannunAbishai,ɗan'uwansa, sukajādāgadonsuyiyaƙidaAmmonawa.

12Yace,“IdanSuriyawasunfiƙarfina,saikutaimakeni, ammaidanAmmonawasunfiƙarfinku,zantaimakeku 13Kuyiƙarfinhali,muyijaruntakasabodajama'armu,da garuruwanAllahnmu

14SaiYowabdamutanendasuketaredashisukamatsoa gabanSuriyawadonsuyiyaƙi.Sukaguduagabansa.

15DaAmmonawasukagaSuriyawasungudu,sumasuka gududagagabanAbishai,ɗan'uwansa,sukashigabirnin Sa'annanYowabyazoUrushalima.

16DaSuriyawasukagaIsra'ilawasuncinasaraakansu, saisukaaikimanzanni,sukakoriSuriyawandasukea hayinKoginYufiretis.

17AkafaɗawaDawudaYatattaraIsra'ilawaduka,ya hayeUrdun,yafāɗamusu,yajādāgaryaƙidasuDa DawudayajādāgaryaƙidaSuriyawa,sukayiyaƙidashi.

18AmmaSuriyawasukaguduagabanIsra'ilawaDawuda kuwayakasheSuriyawa,mutumdububakwai(7,000) masukarusai,damahayanƙafadubuarba'in(40,000),ya kasheShobakshugabansojoji

19Sa'addabarorinHadadezersukagaIsra'ilawasuncisu dayaƙi,saisukayisulhudaDawuda,sukazamabayinsa, SuriyawakuwabasuƙarataimakiAmmonawaba BABINA20

1Sa'addashekaratacika,sa'addasarakunasukanfitayaƙi, Yowabyajagorancirundunarsojojin,yalalatardaƙasar Ammonawa,yazoyakewayeRabbadayaƙiAmma DawudayazaunaaUrushalima.YowabkuwayaciRabba yahallakata

2Dawudakuwayaɗaukikambinsarkinsudagakansa,ya tararyanadanauyintalantigudanazinariya,akwai duwatsumasudarajaacikiAkasaakanDawuda,ya kumakwasheganimadayawadagacikinbirnin

3Yafitodamutanendasukecikinta,Yayanyankasuda zato,dasarƙaƙƙiyanaƙarfe,dagatari.HakaDawudayayi dadukanbiranenAmmonawaDawudadadukanjama'a kuwasukakomaUrushalima.

4BayanwannankumasaiakayiyaƙidaFilistiyawaa GezerSa'annanSibbekaimutuminHushayakasheSiffai, ɗayadagacikin'ya'yanƙattin,akarinjayesu

5AkasākeyaƙidaFilistiyawa.ElhananɗanYayirkuwa yakasheLahmi,ɗan'uwanGoliyatBagitte,wandasandan mashinsayayikamadadirkarmasaƙa

6AkasākeyinyaƙiaGat,indawanibabbanmutumyake, yatsotsinsadayatsotsinsaashirindahuɗune,akowane hannushida,akowaceƙafakumashida,shimaɗanƙaton ne

7Ammasa'addayawulakantaIsra'ilawa,saiJonatanɗan Shimeya,ɗan'uwanDawuda,yakasheshi.

8WaɗannananhaifawaƙattinneaGatSukakasheta hannunDawudadatabarorinsa

BABINA21

1ShaiɗanyatashigābadaIsra'ila,yatsokaniDawudaya ƙidayaIsra'ilawa

2DawudayacewaYowabdashugabanninjama'a,“Ku tafi,kuƙidayaIsra'iladagaBiyer-shebaharzuwaDan.Ka kawominiadadinsu,domininsani

3Yowabkuwayaamsa,yace,“Ubangijiyasajama'arsa suriɓaɓɓanyaharsauɗari.Donmeubangijinayake bukatanwannanabu?Meyasazaizamasanadincinzali gaIsra'ila?

4DukdahakamaganarsarkitarinjayeYowab.Sa'annan Yowabyatashi,yazazzagacikinIsra'iladuka,yazo Urushalima

5YowabkuwayabaDawudaadadinyawanmutanen. Isra'ilawadukadubudubudaɗari(1,100,000)masuzare takobine

6AmmabailissaftaLawiyawadaBiliyaminuacikinsuba, gamamaganarsarkiabinƙyamacegaYowab

7AllahkuwabaijidaɗinwannanabubaSabodahakaya bugiIsra'ila.

8DawudayacewaAllah,“Nayizunubiƙwarai,dominna yiwannanabu,ammayanzuinaroƙonkakakawardalaifin bawanka.Gamanayiwautaƙwarai.

9UbangijikuwayayimaganadaGad,maganinDawuda, yace

10Tafi,kafaɗawaDawuda,kace,‘Ubangijiyace,‘Abu ukunabaka

11GadkuwayazowurinDawuda,yacemasa,“Ubangiji yace,Zaɓeka

12Kodaiyunwatashekarauku;Kokuwawataukuzaa hallakakuagabanmaƙiyanku,sa'addatakobinabokan gābankuyasameku.KokuwakwanaukutakobinUbangiji, watoannobaaƙasar,mala'ikanUbangijiyanahallaka ko'inacikinIsra'ilaYanzufa,kashawartawakankako wacemaganazanmayarwawandayaaikoni

13DawudayacewaGad,“Inacikinwahalaƙwarai,bariin faɗahannunUbangiji.Gamajinƙansasunadayawaƙwarai, ammakadainfaɗahannunmutum

14UbangijikuwayaaikadaannobaakanIsra'ila

15Bautawakuwayaaikimala'ikazuwaUrushalimaya hallakata,sa'addayakehallakar,saiUbangijiyaga,ya tubadagamasifar,yacewamala'ikandayakehallakar,

“Yaisa,katsarehannunkaMala'ikanUbangijikuwaya tsayakusadamasussukarOrnanBayebuse.

16Dawudayaɗagaido,yagamala'ikanUbangijiyana tsayetsakaninduniyadasama,datakobiazareahannunsa, amiƙebisaUrushalima.Sa'annanDawudadadattawan Isra'ila,waɗandasukesayedatufafinmakoki,sukafāɗi rubdaciki

17DawudayacewaAllah,“Ashe,baninenaumartaa ƙidayamutanenba?Nimanayizunubi,nakuwaaikata muguntaAmmagatumakinnan,mesukayi?Inaroƙonka kasahannunkayakasanceakainadagidanubana,ya UbangijiAllahnaAmmabaakanmutanenkaba,dazaayi musuannoba.

18Mala'ikanYahwehyaumarciGadyafaɗawaDawuda, cewaDawudayahaura,yaginawaUbangijibagadea masussukarOrnanBayebuse.

19DawudayahaurabisagamaganarGad,waddayayida sunanUbangiji

20SaiOrnanyakomo,yagamala'ikan.'Ya'yansamaza huɗukuwasukaɓuyaYanzuOrnanyanasussukaralkama 21Sa'addaDawudayazowurinArauna,saiAraunaya duba,yagaDawuda,yafitadagamasussukar,yasunkuya gaDawudayarusuna

22DawudayacewaOrnan,“Kabaniwurinwannan masussukar,inginawaUbangijibagadeaciki,kabani tamanincikakkentamani,dominahanajama'aannoba 23SaiOrnanyacewaDawuda,“Kaɗaukemaka,kabar ubangijina,sarki,yayiabindayakemaikyauagareshi. Nabashiduka

24SarkiDawudayacewaOrnan,“A'a;Ammalallene, zansayadacikakkenfarashi,gamabazanɗaukiabinnaka donUbangijiba,bakuwazanmiƙahadayunaƙonawaba taredatsadaba

25SaiDawudayabaOrnanawurinaunashekelɗarishida nazinariya

26DawudayaginawaUbangijibagadeawurin,yamiƙa hadayunaƙonawadanasalama,yayikiragaUbangiji.Ya amsamasadawutadagasamaabisabagadenhadaya

27Ubangijikuwayaumarcimala'ikanYasākekai takobinsaakubensa.

28Sa'addaDawudayagaYahwehyaamsamasaa masussukarAraunaBayebuse,saiyamiƙahadayaacan 29GamaalfarwataYahwehwaddaMusayayiajeji,da bagadenhadayataƙonawasunacikinmasujadaraGibeyon alokacin

30AmmaDawudabaiiyazuwagabansadonyatambayi Allahba,gamayajitsorosabodatakobinmala'ikan Ubangiji.

BABINA22

1Dawudayace,“WannanshineHaikalinUbangijiAllah, wannankumashinebagadenhadayataƙonawadomin Isra'ila

2Dawudayabadaumarniatarabaƙindasukecikinƙasar Isra'ilaYasamagizaisusassaƙaduwatsudongina HaikalinAllah.

3Dawudakuwayayitanadinƙarfedayawadonƙusoshi naƙofofinƙofofin,danamadogaradatagullamaiyawaba taredanauyiba;

4Itacenal'ulkumadayawa,gamaSidoniyawadanaTaya sunkawowaDawudaitacenal'uldayawa

5Dawudayace,“ƊanaSulemanumatashine,maitaushi ne,HaikalindazaaginawaUbangijizaizamababban ɗaukaka,yashahara,yaɗaukakako'inaaduniyaDawuda kuwayayishirisosaikafinmutuwarsa.

6SaiyakirawoɗansaSulemanu,yaumarceshiyaginawa UbangijiAllahnaIsra'ilaHaikali

7DawudayacewaSulemanu,“Ɗana,niinasoingina HaikalidominsunanUbangijiAllahna.

8AmmamaganarYahwehtazogareni,tace,‘Kazubar dajiniayalwace,kayimanyanyaƙe-yaƙe,bazakagina wasunanaHaikaliba,gamakazubardajinimaiyawaa ƙasaagabana

9Gashi,zaahaifamakaɗa,wandazaizamamutumin hutawaZanbashihutawadagadukanabokangābansada sukekewayedashi,gamasunansaSulemanu,zanba Isra'ilasalamadakwanciyarhankaliazamaninsa.

10ZaiginawasunanaHaikaliShikuwazaizamaɗana,ni kuwainzamaubansaZankafakursiyinmulkinsabisa Isra'ilaharabada.

11Yanzu,ɗana,UbangijiyakasancetaredakaiKuci nasara,kuginaHaikalinUbangijiAllahnku,kamaryadda yafaɗaakanku.

12Yahwehkaɗaiyabakahikimadafahimta,yabaka umarniakanIsra'ila,dominkakiyayeshari'arUbangiji Allahnka.

13Sa'annanzakayinasara,idankamaidahankaliga kiyayeka'idodidafarillaiwaɗandaUbangijiyaumarci MusagamedaIsra'ilawa.Kadakujitsoro,kumakadaku firgita

14Yanzu,gashi,acikinwahalata,nayitanadinzinariya talantidubuɗari,daazurfatalantidubuɗaridomin HaikalinUbangijidatagulladabaƙinƙarfemaranauyi; gamayanadayawa:katakodaduwatsunatanada;Kuma kunaiyaƙarawaaciki.

15Akwaima'aikatadayawataredakai,masusassaƙa,da maƙeranduwatsu,dakatako,dama'aikatairiiridon kowaneirinaiki.

16Nazinariya,daazurfa,datagulla,dabaƙinƙarfe,basu daadadiSabodahaka,katashi,kayi,Ubangijikuwaya kasancetaredakai.

17DawudakumayaumarcidukansarakunanIsra'ilasu taimakiɗansaSulemanu

18UbangijiAllahnkubayataredaku?Ashe,baibaku hutawatakowanegefeba?Gamayabadamazaunanƙasar ahannunaAkamallakeƙasaragabanUbangijidaagaban jama'arsa.

19YanzukusazuciyarkudarankukunemiUbangiji Allahnku.SabodahakakutashikuginaWuriMaiTsarki naUbangijiAllah,kukawoakwatinalkawarinaUbangiji, datsarkakakkunkayayyakinAllahaHaikalindazaagina wasunanUbangiji

BABINA23

1Sa'addaDawudayatsufa,yacikashekaru,saiyanaɗa ɗansaSulemanuSarkinIsra'ila

2YatattaradukansarakunanIsra'ila,dafiristoci,da Lawiyawa

3AkaƙidayaLawiyawatunsunashekaratalatinzuwa gaba,adadinsukuwa,mutummutumdubutalatinda takwas(38,000)

4Dagacikinsumutumdubuashirindahuɗu(24,000)neza sujagoranciaikinHaikalinYahweh.Dubushidakumasu neshugabannidaalƙalai

5dubuhuɗukumasunemasutsaronƙofofi.Mutumdubu huɗusukayabiUbangijidakayankaɗe-kaɗewaɗandana yi,injiDawuda,dominsuyabeshi

6Dawudakuwayarabasukashikashicikin'ya'yanLawi, Gershon,daKohat,daMerari.

7NakabilarGershon,suneLaadan,daShimai

8'Ya'yanLaadan;shugabansuYehiyel,daZetam,da Yowel,suuku

9'Ya'yanShimai,mazaShelomit,daHaziyel,daHaran,su uku.Waɗannansuneshugabanningidajenkakannina Ladan

10'Ya'yanShimai,maza,suneYahat,daZina,daYewush, daBeriya.Waɗannanhuɗunsune'ya'yanShimai.

11Yahatshineshugaba,ZizanabiyuAmmaYewushda Beriyabasuda'ya'yamazadayawaDonhakaanyi lissafinsuɗayabisagagidanmahaifinsu.

12'Ya'yanKohat,mazaAmram,daIzhara,daHebron,da Uzziyel,suhuɗune

13'Ya'yanAmram.HarunadaMusa:akakeɓeHaruna dominyatsarkakemafitsarki,shida'ya'yansamazahar abada,dominsuƙonaturareagabanUbangiji,suyimasa hidima,dakumaalbarkadasunansaharabada.

14AmmagamedaMusa,mutuminAllah,anbada sunayen'ya'yansamazadagakabilarLawi

15'Ya'yanMusa,maza,suneGershomdaEliyezer.

16Shebuwelshineshugaban'ya'yanGershom

17'Ya'yanEliyezer,maza,suneRehabiyashugaba Eliyezerkuwabashidawaɗansu'ya'yamaza.Amma 'ya'yanRehabiyasunadayawaƙwarai 18NazuriyarIzharaShelomitshugaba

19NazuriyarHebron.Yeriyanafarko,daAmariyana biyu,daYahaziyelnauku,daYekameyamnahuɗu

20NazuriyarUzziyelMikanafarko,daYesiyanabiyu

21'Ya'yanMerari;Mahli,daMushi.'Ya'yanMali; Ele'azara,daKish

22Ele'azarayarasu,baihaifi'ya'yamazaba,sai'ya'ya mata.

23'Ya'yanMushi,mazaMali,daEder,daYeremot,su uku

24Waɗannansune'ya'yanLawibisagagidajen kakanninsuHarmadashugabanningidajenkakanni, waɗandaakaƙidayabisagasunayensu,waɗandasukayi hidimarHaikalinUbangiji,tunsunadashekaraashirin zuwagaba

25Dawudayace,“UbangijiAllahnaIsra'ilayaba jama'arsahutawa,suzaunaaUrushalimaharabada

26GaLawiyawakumaBazasuƙaraɗaukaralfarwada tasoshintadonhidimartaba

27GamabisagamaganarDawudataƙarshe,anƙidaya Lawiyawatundagamaishekaraashirinzuwasama

28Dominaikinsushinesuyihidimaga'ya'yanHaruna, maza,nahidimarHaikalinYahweh,afarfajiya,daɗakunan ajiya,datsarkakekowaneabumaitsarki,daaikinHaikalin Allah.

29Zaabadagurasarnuni,dalallausangaridonhadayata gari,dawainamararyisti,dawandaakatoyaakwanonrufi, dasoyayyen,dakowaneirinmududagirmansa.

30Sukumatsayakowacesafiyasuyigodiyadayabon Ubangiji,hakakumadamaraice

31ZaakumamiƙahadayunaƙonawagaUbangijia ranakunAsabar,danaamaryarwata,daidodin ƙayyadaddunidodi,bisagaka'idardaakaumarcesu, kullumagabanUbangiji.

32Sukumakuladaalfarwatasujada,danaWuriMai Tsarki,dana'ya'yanHaruna,maza,dana'yan'uwansu,a cikinhidimarHaikalinUbangiji

BABINA24

1Waɗannansuneƙungiyoyin'ya'yanHaruna,maza 'Ya'yanHaruna,maza;Nadab,daAbihu,daEle'azara,da Itamar.

2AmmaNadabdaAbihusunrasuagabanmahaifinsu,ba suhaifi'ya'yaba,saiEle'azaradaItamarsukayiaikinfirist 3Dawudakumayararrabasu,ZadoknazuriyarEle'azara, daAhimeleknazuriyarItamar,bisagaayyukansuna hidima

4AkasamimanyanmutanenazuriyarEle'azarafiyedana zuriyarItamarkumahakaakarabasuDagacikin'ya'yan Ele'azaraakwaishugabannigomashashidanagidan kakanninsu,takwaskumadagacikin'ya'yanItamarbisaga gidajenkakanninsu

5Tahakaakarabasutahanyarkuri'a,iriɗayadaɗayaGa masumulkinWuriMaiTsarki,damasumulkinHaikalin Allah,nazuriyarEle'azarane,dana'ya'yanItamar 6ShemaiyaɗanNetanelmagatakarda,ɗayadagacikin Lawiyawa,yarubutasuagabansarki,dahakimai,da Zadok,firist,daAhimelekɗanAbiyata,dashugabannin gidajenkakanninfiristocidanaLawiyawa

7Kuri'atafaritafaɗowaYehoyarib,nabiyukuwa Yedaiya

8NaukuyabaHarim,nahuɗuyabaSeorim 9NabiyarMalkiya,nashidazuwaMiyamin.

10NabakwaiyabaHakkoz,natakwasyabaAbaija 11NatarayabaYeshuwa,nagomakumaShekaniya 12NagomashaɗayayabaEliyashib,nagomashabiyuya tafiYaakim

13NagomashaukuyatafiHufa,nagomashahuɗuyatafi Yeshebeab.

14NagomashabiyaryatafiBilga,nashashidayatafi Immer

15NagomashabakwaizuwaHezir,nagomashatakwas zuwaAfses

16NagomashatarayatafiFetahiya,naashirinkuma zuwaYehezekel.

17NaashirindaɗayazuwaYakin,naashirindabiyuzuwa Gamul.

18NaashirindaukuzuwagaDelaiya,naashirindahuɗu kumaMaaziya

19Waɗannansuneka'idodinahidimarsudonsushiga HaikalinUbangijibisagaka'idarkakansuHaruna,kamar yaddaUbangijiAllahnaIsra'ilayaumarceshi 20Sauran'ya'yanLawi,maza,sunenakabilarAmram Shubael:nazuriyarShubael;Jehdiah 21GamedaRehabiya,ɗanRehabiya,shineIsshiyanafari 22NazuriyarIzhara.Shelomot:na'ya'yanShelomot;Jahat. 23'Ya'yanHebronkumaYeriyanafarko,Amariyana biyu,Yahaziyelnauku,Yekameyamnahuɗu 24NazuriyarUzziyel.Mika:na'ya'yanMika;Shamir. 25Ɗan'uwanMikashineIsshiya,nazuriyarIsshiya Zakariyya

26'Ya'yanMerari,maza,suneMalidaMushiBeno

27'Ya'yanMeraritaYaziya.Beno,daShoham,daZakkur, daIbri

28NaMaliakwaiEle'azara,wandabashida'ya'yamaza.

29GamedaKish,ɗanKishshineYerameyel.

30'Ya'yanMushikumaMali,daEder,daYerimot Waɗannansune'ya'yanLawiyawabisagagidajen kakanninsu.

31Waɗannansumasukajefaƙuri'aagaban'yan'uwansu, 'ya'yanHaruna,maza,agabansarkiDawuda,daZadok,da Ahimelek,dashugabanningidajenkakanninfiristoci,da Lawiyawa,damanyankakanniagaban'yan'uwansu

BABINA25

1Dawudadashugabanninsojojisukawaredominhidimar 'ya'yanAsaf,danaHeman,danaYedutun,waɗandazasu yiannabcidagarayu,dagarayu,dakuge,yawan ma'aikatanbisagahidimarsu.

2NazuriyarAsafZakkur,daYusufu,daNetaniya,da Asarela,'ya'yanAsaf,waɗandasukeƙarƙashinikonAsaf, waɗandasukayiannabcibisagaumarninsarki.

3NawajenYedutun,shine'ya'yanYedutunGedaliya,da Zeri,daJeshaiya,daHashabiya,daMattitiya,shida,a ƙarƙashinhannunubansuYedutun,wandayayiannabcida garaya,donyayigodiyadayabonUbangiji

4NaHeman,'ya'yanHemanBukiya,Mattaniya,Uzziyel, Shebuwel,Yerimot,Hananiya,Hanani,Eliyata,Giddalti, Romamtiezer,Joshbekasha,Malloti,Hotir,Mahaziot

5Waɗannandukasune'ya'yanHeman,maiganinasarki bisagamaganarUbangiji,donsuɗagaƙaho.Allahyaba Heman'ya'yamazagomashahuɗudamatauku

6Dukanwaɗannansunaƙarƙashinikonmahaifinsudon rairawaƙaaHaikalinUbangiji,sunadakuge,dagarayu,da garayu,donhidimarHaikalinAllah,bisagaumarninsarki gaAsaf,daYedutun,daHeman

7Hakakumaadadinsuda'yan'uwansuwaɗandaakakoya wawaƙoƙinYahweh,watodukanmasufasaha,ɗaribiyu datamanindatakwasne

8Saisukajefakuri'aakanma'aikata,babbadababba, malamidamalami

9Kuri'atafaritafaɗowaAsafakanYusufu

10NaukuyabaZakkur,da'ya'yansamaza,da'yan'uwansa, gomashabiyune

11NahuɗuyabaIzri,da'ya'yansamaza,da'yan'uwansa gomashabiyu.

12NabiyaryabaNetaniya,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune.

13NashidayabaBukiya,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune

14NabakwaiyatafiYesharela,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune.

15NatakwasyabaYeshaya,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansagomashabiyune

16NatarayabaMattaniya,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune

17NagomayabaShimai,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune

18NagomashaɗayayabaAzarel,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune.

19NagomashabiyuyabaHashabiya,shida'ya'yansa maza,da'yan'uwansagomashabiyune

20NagomashaukuyatafiShubayel,da'ya'yansamaza, da'yan'uwansa,gomashabiyune.

21NagomashahuɗuyabaMattitiya,da'ya'yansamaza, da'yan'uwansa,gomashabiyune.

22NagomashabiyaryatafiYeremot,da'ya'yansamaza, da'yan'uwansa,gomashabiyune

23NagomashashidayabaHananiya,da'ya'yansamaza, da'yan'uwansa,gomashabiyune.

24NagomashabakwaiyatafiYoshbekasha,shida 'ya'yansamaza,da'yan'uwansa,gomashabiyune

25NagomashatakwasyabaHanani,da'ya'yansamaza, da'yan'uwansa,gomashabiyune

26NagomashatarayatafiMaloti,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune

27NaashirinyabaEliyata,da'ya'yansamaza,da 'yan'uwansa,gomashabiyune.

28NaashirindaɗayayatafiHotir,shida'ya'yansamaza, da'yan'uwansagomashabiyune

29NaashirindabiyuyabaGiddalti,shida'ya'yansamaza, da'yan'uwansa,gomashabiyune

30NaashirindaukuyatafiMahaziyot,shida'ya'yansa maza,da'yan'uwansa,gomashabiyune.

31NaashirindahuɗuyatafiRomamtiezer,shida 'ya'yansamaza,da'yan'uwansagomashabiyune

BABINA26

1Gamedaƙungiyoyinmasutsaronƙofofi,Meshelemiya ɗanKorenazuriyarAsafnedagazuriyarKora

2'Ya'yanMeshelemiya,maza,suneZakariyaɗanfari,da Yediyayelnabiyu,daZabadiyanauku,daYatniyelna huɗu

3Elamnabiyar,daYehohanannashida,daEliyoyenaina bakwai.

4'Ya'yanObed-edomkuma,suneShemaiyaɗanfari,da Yehozabadnabiyu,daYowanauku,daSakarnahuɗu,da Netanelnabiyar.

5Ammiyelnashida,daIssakanabakwai,daFeultaina takwas,gamaAllahyasamasaalbarka

6AkahaifawaɗansaShemaiya'ya'yamazawaɗandasuka yimulkiagidanmahaifinsu,gamasujarumawane

7'Ya'yanShemaiya;Otni,daRefael,daObed,daElzabad, 'yan'uwansujarumawane,Elihu,daSemakiya.

8Dukanwaɗannan'ya'yanObed-edomsusaba'inne,suda 'ya'yansu,da'yan'uwansu,gwanayenma'aikatadonyin hidima,susittindabiyunenaObed-edom.

9Meshelemiyayanada'ya'yamazada'yan'uwa,jarumawa gomashatakwas.

10HosanazuriyarMerarikumayanada'ya'yamaza Simrisarki,(kodayakeshibaɗanfaribane,dukdahaka mahaifinsayanaɗashisarki)

11Hilkiyanabiyu,daTebaliyanauku,daZakariyana huɗuDukan'ya'yanHosamazadamatasugomashauku ne

12Dagacikinwaɗannanakwaiƙungiyoyinmasutsaron ƙofofi,damanyanma'aikata,masutsarodajunadonsuyi hidimaaHaikalinYahweh.

13Sukajefakuri'a,babbadababba,bisagagidajen kakanninsu,akowaceƙofa

14Kuri'aawajengabastafaɗoakanShelemiya.Saisuka jefakuri'aakanɗansaZakariya,mashawarcimaihikima Kuri'atasatafitowajenarewa

15zuwaObed-edomwajenkuduKumaga'ya'yansamaza naAssuffim.

16Kuri'atafaɗoakanShuffimdaHosawajenyamma, taredaƘofarShalleket,kusadahanyarHaura,daurada masutsaro.

17Lawiyawashidasunawajengabas,huɗuawajenarewa kowacerana,huɗuawajenkudu,biyubiyukumasuna wajenAssufim.

18AFarbarwajenyamma,huɗuakantiti,biyukumaa Parbar

19Waɗannansuneƙungiyoyinmasutsaronƙofofidaga zuriyarKoredanaMerari

20AhijahnacikinLawiyawashineyakelurada baitulmalinHaikalinAllah,dadukiyardaakakeɓe

21'Ya'yanLaadan'Ya'yanLadannaBagershone,sune shugabanningidajenkakanni,naLaadanBagershone,sune Yehieli

22'Ya'yanYehiyeli;ZetamdaYowelɗan'uwansa, waɗandasukeluradabaitulmalinHaikalinUbangiji.

23DagaAmramawa,daIzhara,daHebroniyawa,dana Uzziyel

24ShebuwelɗanGershom,jikanMusa,shineshugaban baitulmali

25'Yan'uwansakuwanawajenEliyezerRehabiyaɗansa, daYeshaiyaɗansa,daYoramɗansa,daZikridansa,da Shelomitɗansa

26Shelomitda'yan'uwansasunesukeluradadukan dukiyardaakakeɓe,waɗandasarkiDawuda,da shugabanninkakanni,dashugabannindubudubu,dana ɗariɗari,dashugabanninsojojisukakeɓe

27DagacikinganimaryaƙisukakeɓedonkiyayeHaikalin Yahweh

28dadukanabindaSama'ila,maigani,daSaulɗanKish, daAbnerɗanNer,daYowabɗanZeruya,sukakeɓe.Duk wandayakeɓekowaneabu,yanaƙarƙashinikonShelomit dana'yan'uwansa

29Kenaniyada'ya'yansamazanazuriyarIzharasune shugabannidaalƙalai

30Hashabiyada'yan'uwansa,dagazuriyarHebron,dubu daɗaribakwai(1,700)jarumawane,suneshugabannin Isra'ilaahayinUrdunwajenyamma,acikindukan ayyukanYahwehdahidimarsarki

31YeriyashineshugabanzuriyarHebronbisagazamanin kakanninsaAshekarataarba'intasarautarDawudaaka nemesu,akaiskejarumawaacikinsuaYazartaGileyad

32'Yan'uwansamaza,jarumawa,sudububiyudaɗari bakwaineshugabanningidajenkakanni,waɗandasarki DawudayanaɗasusuyimulkinRa'ubainu,daGadawa,da rabinkabilarManassa,akankowaneal'amarinaAllah,da nasarki

BABINA27

1Jama'arIsra'ila,bisagaadadinsu,wato,shugabannin gidajenkakanni,danadubudubu,danaɗariɗari,da shugabanninsuwaɗandasukehidimagasarkiakowane hali,waɗandasukeshigadafitakowanewataaduktsawon watanninshekara,dubuashirindahuɗune(24,000)

2ShugabanƙungiyarfarkotawatanfariYashobewamɗan Zabdiyel.

3DagaiyalinFeresashineshugabandukanshugabannin sojojinawatanafari

4ShugabanƙungiyarnawatanabiyuDodaiBa'ahohine, Miklotkumashugabanenaƙungiyarsa.

5ShugabanrundunanaukunawatanaukuBenaiyaɗan Yehoyada,babbanfiristne.

6WannanshineBenaiya,shinejarumiacikintalatinɗin, yakumafitalatin,Ammizabadɗansakuwayanacikin ƙungiyarsa

7ShugabannahuɗugawatanahuɗuAsahelneɗan'uwan Yowab,daZabadiyaɗansaabayansaMutumdubuashirin dahuɗuneacikinƙungiyarsa

8ShugabannabiyargawatanabiyarshineShamhut mutuminIzraah

9ShugabannashidagawatanashidashineIraɗanIkkesh BaTekoye

10ShugabannabakwaigawatanabakwaishineHelez BafelonnakabilarIfraimu.

11ShugabannatakwasgawatanatakwasshineSibbekai mutuminHushanakabilarZara

12ShugabannataragawatanataraAbiyezerBaAneto,na kabilarBiliyaminu

13ShugabannagomagawatanagomaMaharaineBa NetofanazuriyarZara.

14Shugabannagomashaɗayagawatanagomashaɗaya, BenaiyamutuminFir'aton,nakabilarIfraimune

15Shugabannagomashabiyugawatanagomashabiyu shineHeldaimutuminNetofanaOtniyel

16ShugabankabilanIsra'ilakuma,shineshugaban Ra'ubainu,EliyezerɗanZikri,naSaminu,Shefatiyaɗan Ma'aka

17DagacikinLawiyawa,HashabiyaɗanKemuwel,na Haruna,Zadok.

18DagaYahuza,Elihuɗayadagacikin'yan'uwanDawuda, naIssaka,OmriɗanMaikel

19IsmaiyaɗanObadiyanazuriyarZabaluna,Yerimotɗan AzriyelnenakabilarNaftali

20HosheyaɗanAzaziyanazuriyarIfraimu,Yowelɗan FedaiyanarabinkabilarManassa.

21IddoɗanZakariya,dagarabinrabinkabilarManassaa Gileyad,Ya'asiyelneɗanAbnernaBiliyaminu

22AzarelɗanYerohamnawajenDan.Waɗannansune shugabanninkabilanIsra'ila

23AmmaDawudabaiƙidayaadadinsudagamaishekara ashirinzuwaƙasaba,gamaUbangijiyacezairiɓaɓɓanya Isra'ilawakamartaurarinsama

24YowabɗanZeruyayafaraƙidayar,ammabaigamaba, gamaanhusatadaIsra'ila.Baasaadadinalissafintarihin sarkiDawuda

25AzmawetɗanAdiyelshineshugabanbaitulmalinsarki. YonatanɗanAzariyaneshugabanɗakunanajiyanagonaki, dabirane,daƙauyuka,dakagara

26EzeriɗanKelubneshugabanwaɗandasukeaikin nomansaura.

27ShimaiBa'ramatneyakeluradagonakininabi,Zabdi mutuminShifmnekumayakeluradagonakininabin

28Ba'alhananBa'al-gederneyakeluradaitatuwanzaitun, daitatuwansikamorewaɗandasukecikinfilayenkwari 29ShugabanshanundasukekiwoaSharonshineShitrai mutuminSharon,ShafatɗanAdlaikumashineshugaban garkunandasukecikinkwaruruka

30Yakumaluradaraƙuma,ObilBa'isma'il,shugaban jakunakumaYehdiyamutuminMeronoth

31YazizBahageraneyakeluradagarkunanWaɗannan dukasuneshugabannindukiyanasarkiDawuda.

32JonatankawunDawudakuwashinemashawarci, mutumnemaihikima,marubuci,YehiyelɗanHakmoni kuwayanatareda'ya'yansarki.

33Ahitofelkuwashinemashawarcinsarki,Hushai Ba'arkitekuwaabokinsarkine

34BayanAhitofel,YehoyadaɗanBenaiya,daAbiyatane, Yowabneshugabansojojinsarki

BABINA28

1DawudakuwayatattaradukansarakunanIsra'ila,da shugabanninkabilai,dashugabanninƙungiyoyindasukeyi wasarkihidima,dashugabannindubudubu,da shugabanninɗariɗari,damasuluradadukiyoyidadukiyar sarki,dana'ya'yansa,dahakimai,dajarumawa,damayaƙa, dadukanmayaƙa,zuwaUrushalima

2Sa'annansarkiDawudayamiƙetsayeaƙafafunsa,yace, “Kujini,ʼyanʼuwana,dajama’ata:Ammani,nayia zuciyatainginaHaikalinahutawadominakwatinalkawari naUbangiji,damatakansawunAllahnmu,nakuwashirya ginin

3AmmaAllahyacemini,“Bazakaginawasunana Haikaliba,gamakaimayaƙine,kazubardajini.

4AmmaUbangijiAllahnaIsra'ilayazaɓeniagaban dukangidanmahaifinainzamasarkinIsra'ilaharabada, gamayazaɓiYahuzayazamamaimulki.NagidanYahuza, gidanubana;Kumaacikin'ya'yanubanayasoinnaɗani SarkinIsra'iladuka

5Dagacikindukan'ya'yana,gamaUbangijiyabani'ya'ya mazadayawa,yazaɓiɗanaSulemanuyahaugadon sarautarmulkinYahwehbisaIsra'ila

6Saiyacemini,Sulemanuɗanka,shinezaigina Haikalinadafarfajiyana

7Zankafamulkinsaharabada,idanyajureyakiyaye umarnainadafarillaina,kamaryaddayakeayau.

8Yanzufa,agabandukanjama'arIsra'ila,jama'arUbangiji, dasauraronAllahnmu,saikukiyaye,kunemidukan umarnanUbangijiAllahnku,dominkumallakiwannan kyakkyawarƙasa,kubartatazamagādoga'ya'yankua bayankuharabada

9Kai,ɗanaSulemanu,kasanAllahnaubanka,kabauta masadazuciyaɗayadayardanrai,gamaYahwehyakan bincikadukanzukata,yanakumaganedukantunanin tunani.Ammaidankarabudashi,zaiyashekaharabada.

10YanzukukulaGamaUbangijiyazaɓekadonkagina HaikalidominWuriMaiTsarki,kaƙarfafa,kayishi.

11Sa'annanDawudayabawaɗansaSulemanusiffar shirayin,dagidajenta,dataskokinta,danabenenabene, danaɗakunanaciki,danawurindaakakeɓe

12Datsarindukanabindayakedashinaruhu,na farfajiyarHaikalinYahweh,dadukanɗakunandake kewayedashi,danataskarHaikalinAllah,danaɗakunan ajiyanakeɓe

13Harilayau,akanƙungiyoyinfiristoci,danaLawiyawa, dadukanayyukanhidimarHaikalinUbangiji,dadukan tasoshinahidimaaHaikalinUbangiji

14Yabadazinariyabisagama'auninazinariya,da kowaneirinkayanaikinahidima.Azurfakumanakowane nau'inkayanazurfabisanauyi,dakowaneirinkayan hidima

15Nauyinalkukinazinariya,dafitilunsunazinariya,da nakowanealkuki,dafitilunsa,danaalkukinnaazurfa,da naalkukin,danafitulun,bisagayaddakowanealkukin yakeyi.

16Yakumabadazinariyabisagama'aunidominallunan gurasarnunidakowaneteburHakakumaazurfadontebur naazurfa

17Yakumabadazinariyatsantsadonmaɗaurannaman, dadaruna,daƙoƙonHakakumaazurfataaunawaga kowanekwandonazurfa

18Zaakumayiwabagadenƙonaƙonaƙonaturareda ma'auninnauyidazinariyadominkwatancinkarusar kerubobin,waɗandasukashimfiɗafikafikansu,sukarufe akwatinalkawarinaUbangiji

19Dawudayace,“Ubangijiyasanafahimtaarubuceta hannunsaakaina,dadukanayyukanwannankwatanci.

20DawudayacewaɗansaSulemanu,“Kayiƙarfi,kayi ƙarfinhali,kayi,kadakajitsoro,kadakafirgita,gama UbangijiAllah,Allahna,yanataredakai.Bazaiyasheka ba,bakuwazaiyashekaba,saikagamadukanaikin hidimarHaikalinUbangiji

21Gashi,ƙungiyoyinfiristocidanaLawiyawazasu kasancetaredakaidonyindukanhidimarHaikalinAllah

BABINA29

1SarkiDawudakumayacewataronjama'a,“Ɗana Sulemanu,wandaAllahkaɗaiyazaɓa,haryanzumatashi ne,maitaushikuma,aikinyanadagirma,gamagidanba namutumbane,ammanaUbangijiAllahne

2YanzudadukanƙarfinanashiryawaHaikalinAllahna zinariyadonabubuwandazaayidazinariya,daazurfa donabubuwanazurfa,datagulladonabubuwantagulla, baƙinƙarfedaƙarfe,daitace.Duwatsunonyx,da duwatsundazaaɗora,Duwatsumasukyalli,masulaunuka iri-iri,daduwatsumasudarajairiiri,daduwatsunmarmara masuyawa.

3Bandahakama,dayakenaƙaunaciHaikalinAllahna,na samialbarkatatazinariyadaazurfawaɗandanaba HaikalinAllahnafiyedadukanabindanashiryadomin Haikalimaitsarki

4Nazinariyatalantidubuuku(3,000)nazinariyanaOfir, datalantidububakwainaazurfamaitsaftadonadalaye garungidaje

5Zinariyadonkayangwal,daazurfarnaazurfa,da kowaneirinaikindamaƙerasukayi.Waneneyakesoya keɓehidimarsagaUbangijiyau?

6Saishugabanninkakanninkakanni,danakabilanIsra'ila, dashugabannindubudubu,danaɗariɗari,tareda shugabanninma'aikatansarki,sukabadayardarrai

7Yakumabadazinariyatalantidububiyar(5,000)da daruruwadubugoma(10,000),daazurfatalantidubugoma (10,000),datagullatalantidubugomashatakwas(18,000), daƙarfetalantidubuɗaridonhidimarHaikalinAllah

8Waɗandaakasamiduwatsumasudarajataredasu,suka badasucikintaskarHaikalinYahwehtahannunYehiyel Bagershone.

9Jama'akuwasukayimurnasabodasunbadayardarrai, gamadazuciyaɗayasukamiƙawaUbangijidayardarrai SarkiDawudakumayayimurnadafarincikiƙwarai.

10DominhakaDawudayayabiUbangijiagabandukan taron,yace,“YaUbangijiAllahnakakanmuIsra'ila,yabo yatabbatagarekaharabadaabadin

11YaYahweh,nakanegirma,daiko,daɗaukaka,da nasara,daɗaukaka,gamadukanabindayakecikinsama daƙasanakaneMulkinakane,yaUbangiji,Kainekuma kakeɗaukakabisakowaneabu

12Dukanwadatadadarajadagagarekasukezuwa,Kaine kakemulkinkowaneabuKumaahannunkaakwaiƙarfida ƙarfi;Kumaahannunkanezaiyigirma,dakumabada ƙarfigakowa

13Yanzufa,yaAllahnmu,munagodemaka,Munayabon sunankamaidaraja.

14Ammaniwaneneni,mekumamutanena,dazamuiya badayardarraibisagairinwannan?Domindagagareka nedukankõmeyazo,kumadagagarekamukabaka.

15Gamamubaƙineagabanka,baƙonekamaryadda kakanninmudukasukeKwanakinmuaduniyakamar inuwane,Bakuwadawwama.

16YaUbangijiAllahnmu,dukanwannantanadidamuka tanadardominmuginamakaHaikalidominsunankamai tsarkidagahannunkane,nakaneduka.

17Nasani,yaAllahna,kanagwadazuciya,kanajindaɗin gaskiyaAmmani,dayardanzuciyatanabadadukan waɗannanabubuwa,yanzukuwanagajama'arkadafarin cikinabadayardarraiagareka

18YaUbangijiAllahnaIbrahim,daIshaku,daIsra'ila, kakanninmu,Kakiyayewannanharabadaacikintunanin mutanenka,Kashiryazuciyarsugareka

19KabaɗanaSulemanucikakkiyarzuciya,yakiyaye umarnanka,daumarnanka,dafarillanka,dayindukan waɗannanabubuwa,daginafādardanayitanadinsa 20Dawudayacewadukantaron,“YanzukuyabiUbangiji Allahnku.Dukantaronjama'asukayabiUbangijiAllahna kakanninsu,sukasunkuyardakawunansu,sukayiwa Ubangijidasarkisujada

21Kashegaribayanwannanranasukamiƙahadayuga Yahweh,sukamiƙahadayunaƙonawagaUbangiji,bijimai dubu,daragunadubuɗaya,da'yanragunadubuɗaya,tare dahadayunsunasha,dahadayumasuyawasaboda Isra'ilawaduka

22AwannanranakuwasukacisukashaagabanUbangiji damurnaƙwarai.SukanaɗaSulemanuɗanDawudasarki karonabiyu,sukanaɗashigaUbangijiyazamashugaban gwamna,Zadokkumayazamafirist

23SulemanukuwayahaugadonsarautarUbangiji maimakonkakansaDawuda,yacinasaraIsra'ilawaduka kuwasukayimasabiyayya.

24Dukanhakimai,dajarumawa,dadukan'ya'yansarki Dawuda,sukayibiyayyagasarkiSulemanu

25UbangijikuwayaɗaukakaSulemanuƙwaraidagaskea gabandukanIsra'ilawa,yakumasamasadarajarsarauta waddabatataɓasamunwanisarkinaIsra'ilaba

26DawudaɗanYesseyamallakiIsra'iladuka

27YayisarautarIsra'ilashekaraarba'inYayimulki shekarabakwaiaHebron,yayimulkishekaratalatinda ukuaUrushalima.

28Yarasudakyakkyawantsufa,yanadashekaru,da dukiya,dagirma,ɗansaSulemanuyagājisarautarsa

29AyyukansarkiDawuda,dagafarkodanaƙarshe,an rubutasualittafinSama'ila,maigani,daalittafinannabi Natan,dakumaalittafinGadmaigani

30Dadukanmulkinsa,daƙarfinsa,dazamanindayashafe shi,danaIsra'ila,dadukanmulkokinƙasashe.

Turn static files into dynamic content formats.

Create a flipbook
Issuu converts static files into: digital portfolios, online yearbooks, online catalogs, digital photo albums and more. Sign up and create your flipbook.